overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ต้องการซื้อ ลำโพง 2.1 PC ช่วยแนะนำทีครับ

OverclockZone Member

Default ต้องการซื้อ ลำโพง 2.1 PC ช่วยแนะนำทีครับ

คือผมอยากได้ลำโพง 2.1 แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย ถ้าใครที่มีความรู้ทางด้านนี้ ช่วยให้ความรู้ผมทีนะครับ อย่างเช่น ลำโพงของ Creative เด่นในเรื่องด้านไหน และควรใช้รุ่นอะไรดี ราคาเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ผมกำลังหาซื้อลำโพงตัวใหม่อยู่อ่ะครับ ผมชอบฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์... รบกวนใครที่มีประสบการณ์ ช่วยบอกผมทีนะครับ งบไม่เกิน4000บาทคับ ขอขอบคุณมากๆครับ

ปล. ถ้าไม่เป็นการรบกวนจะเกินไป ช่วยบอกทีครับ ว่า ลำโพงของยี่ห้อดังๆ มีข้อดียังไงบ้างหรอครับ อย่าง Creative, Microlab, Boston, Altec Lansing,Phillip ผมจะได้เก็บไปเป็นความรู้แล้วนำไปเลือกลำโพงได้ดีขึ้นอ่ะครับ ><''
    Last edited by Forsunder; 21 Apr 2009 at 13:43:04.

OverclockZone Member papaa_'s Avatar
    Yala-Songkhla-Mounglung 08-9870-0047

เอาไปครับ กด

ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้กำลังนิยมใช้ยี่ห้อลำโพงของอะไรอยุ่หรอครับ

ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้อ่ะน๊ะ

แต่มีคนมาแนะนำ Eacan A200 5.1 ตัวสีทองอ่ะครับ ราคา 4100 ที่พันทิพ

ใจจริงผมจะไปเอาตัวนี้แหละ แต่ราคาเกินงบ

ผมแอบงอนนิดหน่อย อิอิ ผมตั้ง กระทู้ถาม ว่า 3000 ซื้อตัวไหนได้ มีคนแนะนำ ตัวนี้มา

แต่ไปดุจริง 4100 ตกจายยย

แต่ไม่เปงรายตัวเลือกเยอะ 555+ เลลยได้ Eacan A600 II มาแทน ค่าตัวก็ 2500 รูปร่างไม่หรูหรา แต่เบส สุดยอด

อิอิ

นี่ครับ รูป Eacan A-200 5.1
    http://www.eacan.com.cn/en_products_a200.htm

และนี่ก็ Eacan A-600II
    http://www.eacan.com.cn/en_products_a600.htm

ในความคิดผม ผมลองฟังเทียบกับ Altec ตัวที่ราคา เท่ากัน ผมชอบตัวที่ผมซื้อมากกว่า เพราะ เบส หนักกว่าเยอะครับ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

เอ่อ ขอความรู้ครับ
    2.1 กับ 5.1 เนี่ย มันคืออะไรหรอครับ ต่างกันอย่างไร

ขอบคุณครับท่าน

OverclockZone Member hipnote's Avatar

EACAN A400R 2.1 ch
    5000+@2.86G A200gold อยากได้ต้องซื้อที่advinceครับประมาน2800-3000 บาท

อ่อขอบคุณมากครัยสำหรับคำแนะนำ

แต่ผมอยากทราบลำโพงของ Boston กับ Altec Lansing เห็นเขาบอกว่า2ยี่ห้อนี้ดี ถ้าเลือกระหว่าง2ยี่ห้อนี้ ควรจะเลือกอะไรดีหรอครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Microlab

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

เลือกซื้อลำโพงไม่ต้องมีความรู้มากก็ได้ครับ แค่รู้ว่าตัวเองชอบฟังเสียงแนวไหน และแยกออกระหว่างลำโพงที่ต่างยี่ห้อหรือคนล่ะรุ่นกันแค่นี้ก็พอ แล้วไปลองฟังที่ร้านดู แค่นี้ก็ได้ลำโพงที่ถูกใจแล้ว เวลาซื้ออย่าไปฟังคนอื่นมากเดี๋ยวจะเขว่เอาเปล่า ๆ แล้วมานั่งเสียใจที่หลังตอนซื้อมาแล้ว

OverclockZone Member poringtan1's Avatar

ของผมซื้อแถวคลองถมมา 1200 บาท เบสกระหึ่มเลยครับแค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

ปล.บ้านจนครับไม่มีปายาซื้อของแพง TT

งืมครับ แต่ผมอยากรู้ไว้ก่อนอ่าครับ เพราะยังไงก้ต้องไปลองกับตัวอยู่แล้ว แต่อย่างน้อยก้ขอพื้นๆไว้ก่อนก้ดีอ่ะครับ เพราะว่าจะได้เลือกเป็นด้วย ไม่งั้นกลัวซื้อมาแล้วไม่ครบตามปัจจัย เผลอๆ แป้กด้วย เพระาผมชอบดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ บ่อยมากเลยคั๊บ><''
    Last edited by Forsunder; 19 Apr 2009 at 23:37:31.

วันนี้ไปเจอ Eacan A200 5.1 ตัวสีทอง 3990 ที่ Zeer อะครับ เดินขึนบันไดเลื่อนไปทางซ้าย

คนเล่นในเวปนี้ เห็นนิยมใช้ ของ Boston Klipsch creative ผมเลยอยากได้แบบที่อยุ่ในกลุ่มพวกนี้เหมือนคนในเวปบอร์ดด้วยดีกว่าครับ เพราะแต่ละคนก้มีประสบการณ์ น่าจะใช้ตัวที่ดีๆ
    Last edited by Forsunder; 20 Apr 2009 at 14:59:35.

OverclockZone Member 1623's Avatar

1.boston acoustic
    2.JBL Creature II

พอจะมีเวปสินค้าเกี่ยวกับลำโพง ไหมครับ อยากดูรูปทรงของแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อที่เป็นแบบ 2.1 ด้วยน่ะครับ
    ใครมีรบกวนลงมาทีนะครับ><

Altec Lansing mx 5021 แต่เกินงบไป2000 ลองดูมือ 2 ราคา 5000 ตัวนี้เสียงคุ้มค่าตัวมาก

ขอไม่เกิน 4000 คับ งบมีแค่นี้ ><

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

4000 โปรโมชั่น ที่โฮมโปร ลำโพง 5.1 ของ LG จร้า รีบไปดู

เรื่องลำโพงมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะท่านชอบบุคลิกของลำโพงแบบไหนบางคนฟัง Altec แล้วไม่ชอบก็มีเช่นผม เวลาซื้อให้ไปลองฟังครับจะยี่ห้อห่วยแตกหรือเทพบนสวรรค์ก็ต้องลองฟังทั้งนั้น อย่าไปเชื่อคนอื่นครับไปลองฟัง

แต่ถ้ามีตังมากๆ รวยๆ ก็ BOSE ครับเสียงเป็นกลางไม่แยกเหลืองแดง ชัด กระจ่าง สดใส ฟังแล้วอิ่มเอมใจ(ได้แค่ไปลองฟังครับไม่เคยซื้อ)

ถ้าวัยรุ่นหน่อยก็ Klipsch เสียงสะใจแต่ไม่แตกแหกกระจายจนบาดหู แต่รับรองมันส์

Creative ก็พอได้ เอามาฟังเพลงลูกทุ่งช้าๆก็เพราะดี

ไปฟังครับแล้วจะรู้อย่าเชื่อใครแม้แต่ผม

Quote Originally Posted by ROBOTICS_CLUB View Post
    เรื่องลำโพงมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะท่านชอบบุคลิกของลำโพงแบบไหนบางคนฟัง Altec แล้วไม่ชอบก็มีเช่นผม เวลาซื้อให้ไปลองฟังครับจะยี่ห้อห่วยแตกหรือเทพบนสวรรค์ก็ต้องลองฟังทั้งนั้น อย่าไปเชื่อคนอื่นครับไปลองฟัง

แต่ถ้ามีตังมากๆ รวยๆ ก็ BOSE ครับเสียงเป็นกลางไม่แยกเหลืองแดง ชัด กระจ่าง สดใส ฟังแล้วอิ่มเอมใจ(ได้แค่ไปลองฟังครับไม่เคยซื้อ)

ถ้าวัยรุ่นหน่อยก็ Klipsch เสียงสะใจแต่ไม่แตกแหกกระจายจนบาดหู แต่รับรองมันส์

Creative ก็พอได้ เอามาฟังเพลงลูกทุ่งช้าๆก็เพราะดี

ไปฟังครับแล้วจะรู้อย่าเชื่อใครแม้แต่ผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks