Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม OCZ CL 5-6-6 นี่แรงมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม OCZ CL 5-6-6 นี่แรงมั้ยครับ?

คือ พอดีผมจะซื้อแรมใหม่น่ะครับ เล็งๆ ไว้เอา OCZ

อยากรู้ว่ามันดีมั้ยครับผม ผมควรซื้อรึเปล่าตอนนี้ผมใช้ Kingston

CL 5 - 6 - 6 นี่มันแรงมั้ยครับ สามารถคล็อกให้เป็น 4 - 4 - 4 ได้มั้ยครับ

เทียบกับ G.Skill 4 - 4 - 4 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ถ้าบัสเท่ากัน CL น้อยจะเร็วกว่า CL มาก แต่เราก็ไปตั้งในไบออสได้ครับ

Comment

Originally posted by blueforce View Post
      คือ พอดีผมจะซื้อแรมใหม่น่ะครับ เล็งๆ ไว้เอา OCZ

อยากรู้ว่ามันดีมั้ยครับผม ผมควรซื้อรึเปล่าตอนนี้ผมใช้ Kingston

CL 5 - 6 - 6 นี่มันแรงมั้ยครับ สามารถคล็อกให้เป็น 4 - 4 - 4 ได้มั้ยครับ

เทียบกับ G.Skill 4 - 4 - 4 ตัวไหนดีกว่ากันครับ
      ถ้า Bus 800 CL 4 vs. Bus 1066 CL 5

Bus 1066 CL 5 แรงกว่า

Comment

G.Skill 800MHz. ครับ CL 4-4-4-12
        OCZ 800MHz. 5-6-6 <<< ตัวนี้ลากไปที่ 4-4-4 ได้มั้ยครับ?

Comment

ตามนั้น อิอิ --*

Comment

เอาจริงๆ ถ้าแรมไม่ได้กระจอกเกินไป มันกด cl4 ได้ทั้งนั้นเเหละเเค่ต้องเพิ่มไฟเยอะ

Comment

Working...
            X