กาดจอ Evga Gts250 ภาพแตกสเกล อะคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: กาดจอ Evga Gts250 ภาพแตกสเกล อะคับ

OverclockZone Member andy159's Avatar

Default กาดจอ Evga Gts250 ภาพแตกสเกล อะคับ

วันเสาอะคับ ผมไปซื้อ Evga GTS250 512MB ที่ Tkcom อะคับ

คือ ซื้อทั้งเครื่องอะคับ ยื่นสเปกให้พี่เขาเลย

ทีนี้พอได้ของ กลับมาแล้วใช่มั้ยคับ ผมก็ประกอบเองอะ

มันก็ม่ายมีปัญหาอะไรคับ

พอ ตอนกลางคืนอะคับ ผมก็เปิดเครื่องมาประมาน 3-4 ชม. แล้วอยู่ดีๆ ภาพหน้าจอมานก็แตก เป็นสีมั่วๆ หมดเลย แต่ เม้าส์ ยังใช้ได้นะคับ ทำได้ทุกอย่าง แต่ภาพมันสีมั่วๆ อะคับ

ผมก็รีบผิดไม่รู้มานเป็นอะไร แล้วพอวันอาทิต วันต่อมา มานก็เป็นอีกอะคับ เปิดมาประมาน 3-4 ชม. เหมือนกัน

ไม่ทราบว่ามานเป็นที่อะไรอะคับ

สเปกนะคับ
    Core 2 Duo E8400
    MB : Gigabyte EP45 UD3R
    Ram : G-skill DDr2 2GB*2
    VGA : Evga Geforce GTS250 512MB
    HDD : WD 640GB
    Psu : TT TR2 550W
    Case : CM690

มันแก้ยังไงอะคับ แล้ว ต้องทำยังไงอะ

บอกด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member Snake's Avatar

น่าจะความร้อน GPU สูงเกิน ครับ ลองเช็คอุณหภูมิก่อน
    คาดว่าคงต้องส่งเคลม
    Case CM 690 ไม่น่าเป็นปัญหา

OverclockZone Member andy159's Avatar

ช่วยหน่อยคับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ลองเปลี่ยนไดว์เวอร์ครับ ถ้าไม่หายก็คงต้องส่งเคลมครับ ดูจากอาการแล้วท่าทางน่าจะหนักเลย

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ลองเปลี่ยนไดว์เวอร์ครับ ถ้าไม่หายก็คงต้องส่งเคลมครับ ดูจากอาการแล้วท่าทางน่าจะหนักเลย

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ไม่ไดร์เวอร์ก็ความร้อนล่ะคับ มากไปกว่านี้ก็เกินความสามารถ เคลม!!!

OverclockZone Member ARRIFLEX's Avatar

เอาใจช่วยครับใช่ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks