Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ข้อดี-เสีย ลำโพง Creative, Boston, Microlab, Altec Lansing

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ข้อดี-เสีย ลำโพง Creative, Boston, Microlab, Altec Lansing

อยากรู้จังเลยครับ ว่าแต่ละยี่ห้อมี จุดดี-จุดด้อย ต่างกันตรงไหนหรอครับ แล้วยี่ห้อไหนที่น่าควรใช้ที่สุดหรอครับ(อยากมีไว้ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูหนัง) คือผมกำลังมองหาลำโพงตัวใหม่อยู่เลยคับ รบกวนแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ><
    Last edited by Forsunder; 20 Apr 2009, 15:02:13.

ผมใช้ Microlab ถูกดี เบสหนักด้วย อิอิ

Comment

ลองไปฟังเองดีกว่าคับ

Comment

ไม่มีของ Cambridge Soundwork หรอครับ

ไม่มีคนใช้ / ไม่ดี เลยทำให้หลุดโพล รึเปล่าครับ
        Last edited by Criticism; 19 Apr 2009, 19:49:55.

Comment

Cambridge Soundwork มันก็คือครีเอทีฟ อะครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
            Cambridge Soundwork มันก็คือครีเอทีฟ อะครับ
            เอ้อ .. ใช่ครับ

ผมสับสนเอง

Comment

ผมใช้ Altec Lansing VS3251 5.1Ch

ฟังเพลงสุดยอดมากครับ เสียงกลางชัด เเละใสแจ๋วเลย เบสก็กำลังดีเลย

เล่นเกม+ดูหนังก็ OK เลยนะครับ เสียงระเบิดหรือเสียงปืนดังชัดมากๆ เบสเป็นลูกๆ

สรุป ฟังเพลง 90% เล่นเกมส์ 85% ดูหนัง 80%

Comment

Cambridge มันเก่าแล้วไม่มีขาย ผมก็ใช้อยู่เสียงกลางเด่น รายละเอียดดี เบสแป๊ก แข็งๆ

Comment

แ้ล้วแต่หูเราด้วยครับ ต้องไปลองฟังเอง
                  เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

Comment

ผมคิดว่า microlab คือนิยามของคำว่าคุ้ม (X3นะ)

Comment

ไม่ตั้งโหวตด้วยเลยละคับ จะได้ดูง่ายขึ้น นอกจากที่ จขกท ตั้งหัวข้อมาก็มี
                      Bose(สำหรับคนมีตังค์),Eacan(อยากได้ตัว A200L),Saae(อันนี้ ผมใช้อยู่ ก็งั้นๆ),Leona(ของหายากละ)
                      และอื่นๆอีกมากมายที่ผมไม่รู้

ปล. เอ ว่าแต่ Yamaha ทำลำโพงรึเปล่าคับเนี่ย ผมชักไม่แน่ใจ เห็นหลายคนพูดๆอยู่เหมือนกัน

Comment

A500L คุ้มกว่ามั้ย อิอิอิ

Comment

แล้วแบบนี้ ยี่ห้อไหนเป็นที่นิยมกันมากหรอครับ

Comment

ในเว็บนี้เห็นเยอะมากก้อ

Boston
                            Klipsch
                            Creative

สามตัวนี้เสียงดี ราคาแรง

Comment

ถ้าสามตัววนี้ เปนยี่ห้อที่เขานิยมกัน ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับว่า ยี่ห้อนี้ เด่นด้านไหน เพราะผมเปนคนไม่มีความรู้เลย กลัวไปดูๆแล้วแป้ก ขึ้นมาเด๋วซวยอ่าครับ รบกวนทีนะครับ><

Comment

Working...
                              X