Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung series 6 ใช้แทนจอคอมได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung series 6 ใช้แทนจอคอมได้ไหม?

ตามนั้นเลยอะ ว่าเอามาใช้งานแทนไปก่อน

ต้องใช้สายDual link dvi to hdmi ใช่ไหมอะ? พอดีจะซื้อคอมใหม่ จะลง 285XT inno

เลยกะว่าใช้จอทีวีสักพัก แล้วค่อยหาจอคอมทีหลัง เพราะสั่งมันส่งเจ็ดวัน

มันจะพอใชไ้ด้ไหมเนี๊ยะ?

ไม่มีคนตอบเลย เศร้า

Comment

ต่อผ่านได้ทั้งแบบ D-sub
      หรือจะแปลง DVI จากการ์ดจอเป็น HDMI (การ์ดจอน่าจะแถมตัวแปลงมาให้)
      ก็ต่อเข้า HDMI ได้ครับ ถ้าจะให้เสียงออกที่จอผ่าน HDMI ด้วยก็ต้องต่อสายสัญญาณเสียง SP/DIF จากบอร์ดหรือการ์ดเสียงเข้าการ์ดจอก่อนครับ สำหรับการ์ดจอค่าย Nvidia

Comment

ใช้อยู่ครับ อย่างแจ่ม ผมใช้สายของ monster (dvi-hdmi)

Comment

ใช้อยู่ แต่ถ้าให้พิมพ์อะไรนานๆ ไม่ได้แน่นอน ผมเอาไว้ดูหนังเท่านั้น

Comment

Working...
          X