Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Cfosspeed ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Cfosspeed ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

มันเป็นแบบในรูปครับมันต้องแก้ไขยังไงถึงจะเป็นปกติ แต่ก่อนไม่เคยเป็นอยู่ดีๆก็เป็นครับ Firewall ก็ปิดอยู่ครับ ลบออกลงใหม่ก็ไม่หาย ใครทราบช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลองลบโปรแกรมออก แล้วทำการลงโปรแกรมใหม่อีกครั้งดูครับ
    ผมทำแบบนี้แล้วมันหายจ้า

Comment

Originally posted by Open View Post
      ลองลบโปรแกรมออก แล้วทำการลงโปรแกรมใหม่อีกครั้งดูครับ
      ผมทำแบบนี้แล้วมันหายจ้า
      ผมลบออกลงใหม่ก็ไม่หายครับเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ก็ยังไม่หาย งง เลยว่ามันเกิดจากอะไร ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ท่านไหนมีวิธีอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ที่จริงวิธีแก้ไขคือกดตรงBalloon Tipsที่ปรากฏอยู่ได้นะ มันจะเข้าเวปและบอกท่าน

Comment

ลงเวอร์ชั่นใหม่ เตอะ ครับ

Comment

ปัญหา หลักคือ ท่านโหฃดบิต ไช่ไหมครับ แล้ว การคอนเน็ค มันเยอะ จนเกินความสามารถ สายตาของเจ้าโปรแกรมนี้

ผมเจอบ่อย ไม่มีไรหรอก โหลด น้อยๆ ก็ไม่เกิดปัญหาที่ท่านบอก

เท่าที่ลองมานะ

แต่ มันไม่ได้ช่วยไห้เนท โหลดเร็วขึ้นหรอก มันมีผลทางจิตใจมากกว่า ผมเทศแล้ว การดึงข้อมูล เท่าเดิม

Comment

ผมปล่อยไปครับ
              ก็ยังใช้ได้ดีอยู่อะครับท่าน

Comment

Originally posted by gunnerplus View Post
                ปัญหา หลักคือ ท่านโหฃดบิต ไช่ไหมครับ แล้ว การคอนเน็ค มันเยอะ จนเกินความสามารถ สายตาของเจ้าโปรแกรมนี้

ผมเจอบ่อย ไม่มีไรหรอก โหลด น้อยๆ ก็ไม่เกิดปัญหาที่ท่านบอก

แต่ มันไม่ได้ช่วยไห้เนท โหลดเร็วขึ้นหรอก มันมีผลทางจิตใจมากกว่า ผมเทศแล้ว การดึงข้อมูล เท่าเดิม
                เห็นด้วยกับบรรทัดสุดท้ายน่ะครับ

Comment

ไม่ได้เร็วขึ้นคับ

แต่ทำให้แบนวิทด์เรียบขึ้น

เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by HawkU View Post
                    ที่จริงวิธีแก้ไขคือกดตรงBalloon Tipsที่ปรากฏอยู่ได้นะ มันจะเข้าเวปและบอกท่าน
                    ครับ มันมีวิธีบอก แต่ มันเป็นภาษาอังกฤษอ่ะครับ ผมไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ อุอุ ยังไงก็ขอบคุณครับที่แนะนำ

Originally posted by nukzahaha
                    ลงเวอร์ชั่นใหม่ เตอะ ครับ
                    ผมมี 3 เวอร์ชั่น ลงสลับกันมาหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม

Originally posted by gunnerplus

อธิบายแบบนี้ก็เข้าใจหน่อย ขอบคุณครับที่แนะนำ จริงๆผมก็ไม่ได้ใช้เพื่อให้เน็ตเร็วขึ้นครับ ผมเอาไว้ดู ตรงเกจมันมากกว่าจะได้รู้ว่ามันโหลดขึ้นมั้ย อัพขึ้นมั้ย ขี้เกียจเปิดดูในโปรแกรมบิต เพียงแต่ว่าเมื่อก่อนไม่เคยเป็นมันเพิ่งมาเป็น กลัวว่าจะทำให้โหลดช้าลงครับ อิอิ

Originally posted by mac4thai
                    ผมปล่อยไปครับ
                    ก็ยังใช้ได้ดีอยู่อะครับท่าน
                    สงสัยผมก็คงต้องปล่อยมั่งหละ อิอิ ขอบคุณครับที่แนะนำ

Originally posted by METRO2526
                    เห็นด้วยกับบรรทัดสุดท้ายน่ะครับ
                    ครับ ผมก็เอาไว้ดูเกจมันเฉยๆไม่ได้สนใจว่าจะเร็วขึ้นหรอกครับ

Originally posted by taomar
                    ไม่ได้เร็วขึ้นคับ

แต่ทำให้แบนวิทด์เรียบขึ้น

เท่านั้นเอง
                    ครับ ขอบคุณครับ

Comment

โหลดบิตเต็มความเร็ว ยังสามารถเปิดเวปได้ปกติ ไม่ได้บอกว่าเร่งเนท แต่จัดระเบียบใหม่เท่านั้น

Comment

Working...
                      X