ปัญหามันเกิดจากการที่ผมอยากเล่นเกมนี้เลยไปปรึกษาเพื่อน เค้าก้เอาบิทที่เค้าโหลดเกมนี้มาเล่น มาให้ผมโหลด ผมโหลดจนเสร็จแล้วลง พอเริ่มเล่นเนื้อเรื่อง สนุกดีครับ แต่ความสนุกหยุดลงที่ ด่านที่เรายกพลขึ้นบก แล้วพอเล่นจนจบช่วงที่เราระเบิดรถถัง2คันแล้วไปรวมกลุ่ม ที่ทหารญี่ปุ่นมันเปิดประตูเข้ามาแทงเพื่อนเรา พอจบช่วงนั้นมันเล่นต่อไม่ได้ครับ มูฟวี่จบแล้วมันไม่ให้เล่นต่อ ค้างบ้าง เด้งบ้าง ผมจึงอยากทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรคับ เพราะลงเกมแล้วมันก็เล่นได้ แต่มันเด้งนี่ผมงง เสียเวลาโหลดทั้งวัน เด้งซะงั้น คุณว่ามันทุเรศมั๊ยครับ