overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: รับกวนมือโปรอีกทีจะไปสั่งแล้วครับ คอนเฟริม อีกที

OverclockZone Member ZIRUS2009's Avatar

Default รับกวนมือโปรอีกทีจะไปสั่งแล้วครับ คอนเฟริม อีกที

จะจัดไปแบบนี้เลยนะครับ คิดว่ารอบนี้ดีหรือยัง

Cooler Server
    --------------------------------------------------------------------------
    ทำเครื่อง Colo เปิด Server Game

CPU: Intel® Core™2 Quad Processor Q9550
    CPU Cooler: THERMALTAKE SPIN Q
    M/B: DFI LANPARTY DK P45-T3RSB+
    HDD: WD AAKS 640G
    VGA: Nvidia GeForce 9600GT DDR3 512MB Black Pearl
    Ram: DDR3(1333) 4GB.(2GB.X2) G-SKILL
    Ram Cooler: EVO CYCLONE
    PSU: Tagan Bz 600 Watt
    Case: THERMALTAKE V9
    --------------------------------------------------------------------------
    โปรดชี้แนะด้วยครับผม >>มือใหม่<<

OverclockZone Member

Cooler Server ไม่ต้องเน้นที่การ์ดจอก็ได้ครับ หรือเอาไปเล่นด้วย เรื่องนี้ผมไม่สนับสนุนครับ
    RAM อะใส่ไปเลยครับ เต็มที่ ที่บอร์ดมีใส่ครับ แล้วใช้ Win 64bit ให้เห็นแรมมากกว่า 3GB ครับ
    Last edited by kosmos007; 19 Apr 2009 at 21:39:44.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ดีครับ งานไม่ได้ใช้ VGA อะไรมากครับ

OverclockZone Member

ท่าน วิกร ผู้เชียวชาญมา ยืนยัน แล้วก็ สบายไป อิอิอิ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

OK ครับ

PSU TAGAN 600W OR TT 650W

การ์ดจอ เอา 9500GT ก็พอแล้วมั้งครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมแนะนำ TERMALTAKE 550W พอล้วครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยงกับเสียง จี่ๆๆ ของ TAGAN

ชุดแบบนี้ ผมเคยเอา TT 470 ของผมต่อยังใช้งานได้เลยครับ

OverclockZone Member ZIRUS2009's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    OK ครับ

PSU TAGAN 600W OR TT 650W

การ์ดจอ เอา 9500GT ก็พอแล้วมั้งครับ

เรื่องการ์ดจอที่เลือกตัวนี้เพราะ ถ้าเกิดอินเตอร์เน็ตมันเน่า (แบบว่าเน็ตล่ม) ทำให้เปิดเซิฟไม่ได้ชั่วครู่

ก็จะหาอะไรจุ๊กจิ๊กไป ก็พวก ปริ๊นออฟเปอร์เซียร์ หรือ Need for Speed อะครับผมคิดว่าภาพมันเจ๋งกว่า 9500 อยู่แล้ว อีกอย่างราคาไม่แรงเท่าไหร่ผมว่าดีนะ

อิอิ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ผมแนะนำ TERMALTAKE 550W พอล้วครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยงกับเสียง จี่ๆๆ ของ TAGAN

ชุดแบบนี้ ผมเคยเอา TT 470 ของผมต่อยังใช้งานได้เลยครับ
    ถ้าอย่างนั้นก็จัดไปตามที่ท่านแนะนำครับ

แต่ว่าว่าไอ้เจ้า บีทาเก้นเนี้ยมันมีเสียงรบกวนด้วยเหรอ

Quote Originally Posted by ZIRUS2009 View Post
    ถ้าอย่างนั้นก็จัดไปตามที่ท่านแนะนำครับ

แต่ว่าว่าไอ้เจ้า บีทาเก้นเนี้ยมันมีเสียงรบกวนด้วยเหรอ
    ไม่ทุกตัวครับ แต่ส่วนใหญ่เจอกันครับสำหรับรุ่น BZ จริงๆผมประกอบให้เค้ามา ประมาณ 6 ตัว เจอ 4 ไม่เจอ 2 ครับ แต่ก็ปกติขิงยี้ห้อนี้นะครับ ไม่มีอะไร

ถ้าจัด แบบนี้เป็นที่เรียบร้อยผม ต้อง OC. อะไรเป็นพิเศษมั้ยหรือว่าเปิดทำการปกติ เดิมๆ

อ้อแล้วก็อีกอย่างครับลืมถามไปเลย บอร์ดตัวนี้

DFI LANPARTY DK P45-T3RSB+

(มันแถมพวกสาย SATA+IDE เป็นแบบ Cable UV ใช่เปล่า)
    Last edited by ZIRUS2009; 19 Apr 2009 at 22:23:37.

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

เจอสองในสามเลยหรอครับพี่วิกร -o- เยอะกว่าครึ่งอีกอ่ะ

Quote Originally Posted by ZIRUS2009 View Post
    ถ้าจัด แบบนี้เป็นที่เรียบร้อยผม ต้อง OC. อะไรเป็นพิเศษมั้ยหรือว่าเปิดทำการปกติ เดิมๆ ไม่ต้อง OC ก็แรงแล้วครับกับงานที่บอก ถ้าจะ OC ก็ลองเล่นบัสCPU สูงๆดูครับ รื่อง OC มันเ/ป็นความชอบครับ มีอะรมาก็ OC มันหมดครับ ถ้าป็นผมนะ อิอิ

อ้อแล้วก็อีกอย่างครับลืมถามไปเลย บอร์ดตัวนี้

DFI LANPARTY DK P45-T3RSB+

(มันแถมพวกสาย SATA+IDE เป็นแบบ Cable UV ใช่เปล่ าDFI แถมครับ
    Quote Originally Posted by MuMaZor View Post
    เจอสองในสามเลยหรอครับพี่วิกร -o- เยอะกว่าครึ่งอีกอ่ะ
    ไม่จี้ ของปลอม นี้คือ BZ ที่คนในเวปเข้าให้นิยามไว้ ครับ

จี่ไม่จี่ ไม่เกี่ยวกับ ดีไม่ดีนะครับ ผมไม่ได้บอกว่า ไม่ดีนะครับ แต่ผมชอบเงียบๆครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ไม่จี้ ของปลอม นี้คือ BZ ที่คนในเวปเข้าให้นิยามไว้ ครับ

จี่ไม่จี่ ไม่เกี่ยวกับ ดีไม่ดีนะครับ ผมไม่ได้บอกว่า ไม่ดีนะครับ แต่ผมชอบเงียบๆครับ
    อ้อมันเป็นเยี่ยงนี้นี่เอง เปิดเพลงไปด้วยก็กลบเกลือนได้หมดทุกสถานการณ์

อิอิ

OverclockZone Member converseboy's Avatar

จัดไปครับ !!!

การด์จอผมว่าต่ำไปหน่อย นะครับ น่าจาเอาตัว ซัก 12000+

Quote Originally Posted by communise View Post
    การด์จอผมว่าต่ำไปหน่อย นะครับ น่าจาเอาตัว ซัก 12000+

การ์ดจอ แค่นี้เหลือๆครับ

Colo นะครับ การ์ดจอไม่สำคัญ

และอีกอย่าง จขกท. เค้าบอกว่าเล่นแต่ NFS ก็เหลือๆแล้วครับ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    การ์ดจอ แค่นี้เหลือๆครับ

Colo นะครับ การ์ดจอไม่สำคัญ

และอีกอย่าง จขกท. เค้าบอกว่าเล่นแต่ NFS ก็เหลือๆแล้วครับ

แม่นแร่วๆ ไม่เน้นการ์ดจอเท่าไรเอาที่ผมใช้ประจำจะดีกว่า ว่ามั้ย

แม่นแร่วๆ ไม่เน้นการ์ดจอเท่าไรเอาที่ผมใช้ประจำจะดีกว่า ว่ามั้ย

แม่นๆ

เนียนๆ

ตอนนี้เหลือ M/B อย่างเดียวใครพอมีเว็บที่สั่งไอ้เจ้า บอร์ด DFI

บ้างขอหน่อยได้มั้ย วันนี้ไปเดินศูนย์ TOP IT พิดโลก ได้ของมาหมดและเหลือบอร์ดอย่างเดียว

พอดีของที่ร้านมันไม่มีต้องสั่งอีกตั้ง 1 อาทิตย์ ผมเลยคิดว่าสั่งเองในเว็บน่าจะได้ไวกว่า

ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

saveway Jedi มี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks