overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ

OverclockZone Member sudswing's Avatar
    ทุ่งครุ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

Default promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ

promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ ณ.เดือน เมษายน 2552

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ได้ 2Mbps/512 Kbps โปรเป็น จ่าย 590 โทรได้ 590

สำหรับท่านที่ไม่มีสัญญาผูกมัด ก็จะได้สิทธิ์ อย่างใดอย่างหนึ่งนะครับระหว่าง ฟรีค่าบริการรายเดือน 1เดือน หรือ รับ Router Billion Bipac 5210S RC

สำหรับในส่วนของการโทรฟรี ราคาช่างโหดได้ใจจริงๆ เงื่อนไขก็ดันเยอะอีก แต่ก็เอานะ ถือว่าโทรฟรี

3 Mbps แต่เห็นบางท่านแจ้งว่า ราคา 590/เดือน แต่ไม่มีโทรฟรีนะ ถ้าของผมขอ 3Mbps ได้นะ ผมไม่เอาหรอกในส่วนของโทรฟรีนะ เผลอๆ มือถือ ยังจะโทรถูกกว่าซะอีก
    สำหรับผมไม่ได้ถามเพราะถึงถามไปก็ใช้ไม่ได้เพราะ ไกลจากชุมสายนะครับ ทำใจเลย
    ค่ายอื่นก็เข้าไม่ได้ ต้องทนใช้ต่อไป
    แต่ถูกลงเพราะ ของเก่าของผม Speed เท่าเดิมแต่จ่าย 1000.-
    Last edited by sudswing; 20 Apr 2009 at 08:09:38.

OverclockZone Member sudswing's Avatar

เอาให้เห็นกันทั่ว

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ถูกดีครับ 2M

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Criticism's Avatar

ผมยังจ่าย 1000.- อยู่เลยครับ

TOT 2 / 512

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

Quote Originally Posted by sudswing View Post
    promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ ณ.เดือน เมษายน 2550
    2550 ? พิมพ์ผิดรึเปล่าครับ

อยู่เขตราษฎร์บูรณะพอดี แต่ใช้ทรูอยู่ เอาเป็นว่ามารับทราบข้อมูล

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ถูกดีครับ 2M
    คงจะเริ่มแข่งกับ True และก็ Maxnet แล้วนะครับ

Quote Originally Posted by Criticism View Post
    ผมยังจ่าย 1000.- อยู่เลยครับ

TOT 2 / 512
    ถ้าเปลี่ยนได้ รีบไปเปลี่ยนเถอะครับท่าน แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่น ก็ว่ากันอีกที
    สำหรับผม จำใจ และ จำเป็น เพราะไม่มีคู่สายอื่นเลยนะครับ

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    2550 ? พิมพ์ผิดรึเปล่าครับ

อยู่เขตราษฎร์บูรณะพอดี แต่ใช้ทรูอยู่ เอาเป็นว่ามารับทราบข้อมูล

ขอบคุณครับ
    โทษทีครับท่าน ผมผิดไปแล้วครับ

OverclockZone Member laku69's Avatar

อ่านของคุณ sudswing เสร็จ ออกจากบ้านไปจ่ายค่าเน็ตแล้วเปลี่ยนเลย เป็น 3 เม็กไม่มีโทรฟรี 590 บาท ของผมสาขาย่อยพระราม2 เป็นสาขาของราษฎร์บูรณะอีกที รอสามอีกสามวัน -0-

Quote Originally Posted by laku69 View Post
    อ่านของคุณ sudswing เสร็จ ออกจากบ้านไปจ่ายค่าเน็ตแล้วเปลี่ยนเลย เป็น 3 เม็กไม่มีโทรฟรี 590 บาท ของผมสาขาย่อยพระราม2 เป็นสาขาของราษฎร์บูรณะอีกที รอสามอีกสามวัน -0-
    ขอให้ได้ 3Mb นะครับ

ผมละกลัวว่าจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้ง ว่าหมายเลขของท่านไม่สามารถขอ 3 Mb ได้เนื่องจากไกลชุมสาย

ผมเคยเจอมาแล้วนะครับ จาก 2Mb จะขอเปลี่ยนเป็น 4Mb แต่ดันจะลดให้เหลือ 1.5Mb

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

แถวบ้านผมก็เปลี่ยนได้นะ ว่าจะเปลี่ยอยู่ แล้วมันจะโหลดบิตได้เร้วขึ้นมั้ยอ่ะ ในกรรีที่คนปล่อยเท่ากัน

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

พอกับเพื่อนผมเลยครับ พระประแดง
    สามเม็กก็ขอไม่ได้ เลยต้องจำใจใช้ สองเม็กเหมือนท่าน
    แล้วไม่วายมันก็ยังบล็อกบิตเหมือนเดิม โหลดได้ไม่เต็มสปีด

จะบล็อกหา .... เหรอ เพื่อนผมจ่ายเงินเต็มนะครับ

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

Quote Originally Posted by ห้าวซัง View Post
    พอกับเพื่อนผมเลยครับ พระประแดง
    สามเม็กก็ขอไม่ได้ เลยต้องจำใจใช้ สองเม็กเหมือนท่าน
    แล้วไม่วายมันก็ยังบล็อกบิตเหมือนเดิม โหลดได้ไม่เต็มสปีด

จะบล็อกหา .... เหรอ เพื่อนผมจ่ายเงินเต็มนะครับ
    ลอคไว้ที่เท่าไรครับ

OverclockZone Member laku69's Avatar

น่าจะได้นะครับเพราะตอนที่ขออัพเค้าขอเบอร์โทรศัพท์ไปเช็คก่อนว่าได้หรือเปล่า พอบอกเบอร์เค้าไปเค้าบอกอยู่ใกล้ๆเองนิ(บ้านผมอยู่***งจากสาขาประมาณ 400 เมตรน่าจะได้)

noise margin downstream: 43 db
    output power downstream: 16 db
    attenuation downstream: 14 db

noise margin upstream: 22 db
    output power upstream: 12 db
    attenuation upstream: 3 db

OverclockZone Member

อย่าทราบว่าต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ เวลาไปติดต่อ

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    แถวบ้านผมก็เปลี่ยนได้นะ ว่าจะเปลี่ยอยู่ แล้วมันจะโหลดบิตได้เร้วขึ้นมั้ยอ่ะ ในกรรีที่คนปล่อยเท่ากัน
    Speed มันเยอะกว่าก็ย่อมสูบได้เร็วกว่าอยู่แล้วครับ

Quote Originally Posted by ห้าวซัง View Post

แนะนำให้เพื่อนท่านไปลดค่าบริการลงได้เลยครับ ถ้าไม่ติดสัญญาเดิมนะครับ

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    มันเป็นปรกติของค่ายนี้อยู่แล้วครับ

Quote Originally Posted by laku69 View Post
    น่าจะได้นะครับเพราะตอนที่ขออัพเค้าขอเบอร์โทรศัพท์ไปเช็คก่อนว่าได้หรือเปล่า พอบอกเบอร์เค้าไปเค้าบอกอยู่ใกล้ๆเองนิ(บ้านผมอยู่******งจากสาขาประมาณ 400 เมตรน่าจะได้)

noise margin downstream: 43 db
    output power downstream: 16 db
    attenuation downstream: 14 db

noise margin upstream: 22 db
    output power upstream: 12 db
    attenuation upstream: 3 db
    ของท่านใกล้แค่นั้นทำไมจะไม่ได้ละครับ มี 8Mb ก็ขอได้เต็มละครับ

Quote Originally Posted by rossonere View Post
    อย่าทราบว่าต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ เวลาไปติดต่อ
    เตรียมตัว และ หัวใจ พร้อมกับ บัตรประชาชน นะครับ + เงินอีก 2 บาท เป็นค่าถ่ายบัตรประชาชนด้วยนะครับ

ใช่เลยค่าถ่ายสำเนาบัตรประชาชน 2 บาท

ใช่เลยค่าถ่ายสำเนาบัตรประชาชน 2 บาท
    สงสัยจะโดนเหมือนกัน

OverclockZone Member GP03S's Avatar

วิ่งดีไหมครับ เน็ตใหม่ TOT
    ต่างประเทศนะ

Quote Originally Posted by GP03S View Post
    นั่นสิ 1 เมกบางเว้บมันช้าๆ ดูยูทุบบางคลิปก็สะดุด ดูบอลในเน็ตก็สะดุด

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

โหลดบิทวิ่ง 160 เองครับ เศร้าใจจัด tot

Quote Originally Posted by sudswing View Post

แนะนำให้เพื่อนท่านไปลดค่าบริการลงได้เลยครับ ถ้าไม่ติดสัญญาเดิมนะครับ

ไปลดมาเรียบร้อยแล้วครับผมไล่มันไปเองแหละ วันๆไม่ทำไร บ่นอย่างเดียวแต่ไม่ตามข่าว

Quote Originally Posted by GP03S View Post
    ผมว่าบางอารมณ์วิ่งดีกว่าทรูอีกนะครับ เคยโหลดบิทนอกอยู่ เราโหลดไม่ขึ้น ส่งให้เพื่อนโหลดวิ่งเป็นร้อยซะงั้น เล่นเอางงไปเหมือนกัน
    Last edited by ห้าวซัง; 21 Apr 2009 at 02:34:29.

ดันให้เห็นกันทั่ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks