Announcement

Collapse
No announcement yet.

promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ

promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ ณ.เดือน เมษายน 2552

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ได้ 2Mbps/512 Kbps โปรเป็น จ่าย 590 โทรได้ 590

สำหรับท่านที่ไม่มีสัญญาผูกมัด ก็จะได้สิทธิ์ อย่างใดอย่างหนึ่งนะครับระหว่าง ฟรีค่าบริการรายเดือน 1เดือน หรือ รับ Router Billion Bipac 5210S RC

สำหรับในส่วนของการโทรฟรี ราคาช่างโหดได้ใจจริงๆ เงื่อนไขก็ดันเยอะอีก แต่ก็เอานะ ถือว่าโทรฟรี

3 Mbps แต่เห็นบางท่านแจ้งว่า ราคา 590/เดือน แต่ไม่มีโทรฟรีนะ ถ้าของผมขอ 3Mbps ได้นะ ผมไม่เอาหรอกในส่วนของโทรฟรีนะ เผลอๆ มือถือ ยังจะโทรถูกกว่าซะอีก
    สำหรับผมไม่ได้ถามเพราะถึงถามไปก็ใช้ไม่ได้เพราะ ไกลจากชุมสายนะครับ ทำใจเลย
    ค่ายอื่นก็เข้าไม่ได้ ต้องทนใช้ต่อไป
    แต่ถูกลงเพราะ ของเก่าของผม Speed เท่าเดิมแต่จ่าย 1000.-
    Last edited by sudswing; 20 Apr 2009, 08:09:38.

เอาให้เห็นกันทั่ว

Comment

ถูกดีครับ 2M

Comment

ผมยังจ่าย 1000.- อยู่เลยครับ

TOT 2 / 512

Comment

Originally posted by sudswing View Post
          promotion ToT สาขา ราษฎร์บูรณะ ณ.เดือน เมษายน 2550
          2550 ? พิมพ์ผิดรึเปล่าครับ

อยู่เขตราษฎร์บูรณะพอดี แต่ใช้ทรูอยู่ เอาเป็นว่ามารับทราบข้อมูล

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            ถูกดีครับ 2M
            คงจะเริ่มแข่งกับ True และก็ Maxnet แล้วนะครับ

Originally posted by Criticism View Post
            ผมยังจ่าย 1000.- อยู่เลยครับ

TOT 2 / 512
            ถ้าเปลี่ยนได้ รีบไปเปลี่ยนเถอะครับท่าน แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่น ก็ว่ากันอีกที
            สำหรับผม จำใจ และ จำเป็น เพราะไม่มีคู่สายอื่นเลยนะครับ

Originally posted by AmaKatsu View Post
            2550 ? พิมพ์ผิดรึเปล่าครับ

อยู่เขตราษฎร์บูรณะพอดี แต่ใช้ทรูอยู่ เอาเป็นว่ามารับทราบข้อมูล

ขอบคุณครับ
            โทษทีครับท่าน ผมผิดไปแล้วครับ

Comment

อ่านของคุณ sudswing เสร็จ ออกจากบ้านไปจ่ายค่าเน็ตแล้วเปลี่ยนเลย เป็น 3 เม็กไม่มีโทรฟรี 590 บาท ของผมสาขาย่อยพระราม2 เป็นสาขาของราษฎร์บูรณะอีกที รอสามอีกสามวัน -0-

Comment

Originally posted by laku69 View Post
                อ่านของคุณ sudswing เสร็จ ออกจากบ้านไปจ่ายค่าเน็ตแล้วเปลี่ยนเลย เป็น 3 เม็กไม่มีโทรฟรี 590 บาท ของผมสาขาย่อยพระราม2 เป็นสาขาของราษฎร์บูรณะอีกที รอสามอีกสามวัน -0-
                ขอให้ได้ 3Mb นะครับ

ผมละกลัวว่าจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้ง ว่าหมายเลขของท่านไม่สามารถขอ 3 Mb ได้เนื่องจากไกลชุมสาย

ผมเคยเจอมาแล้วนะครับ จาก 2Mb จะขอเปลี่ยนเป็น 4Mb แต่ดันจะลดให้เหลือ 1.5Mb

Comment

แถวบ้านผมก็เปลี่ยนได้นะ ว่าจะเปลี่ยอยู่ แล้วมันจะโหลดบิตได้เร้วขึ้นมั้ยอ่ะ ในกรรีที่คนปล่อยเท่ากัน

Comment

พอกับเพื่อนผมเลยครับ พระประแดง
                    สามเม็กก็ขอไม่ได้ เลยต้องจำใจใช้ สองเม็กเหมือนท่าน
                    แล้วไม่วายมันก็ยังบล็อกบิตเหมือนเดิม โหลดได้ไม่เต็มสปีด

จะบล็อกหา .... เหรอ เพื่อนผมจ่ายเงินเต็มนะครับ

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
                      พอกับเพื่อนผมเลยครับ พระประแดง
                      สามเม็กก็ขอไม่ได้ เลยต้องจำใจใช้ สองเม็กเหมือนท่าน
                      แล้วไม่วายมันก็ยังบล็อกบิตเหมือนเดิม โหลดได้ไม่เต็มสปีด

จะบล็อกหา .... เหรอ เพื่อนผมจ่ายเงินเต็มนะครับ
                      ลอคไว้ที่เท่าไรครับ

Comment

น่าจะได้นะครับเพราะตอนที่ขออัพเค้าขอเบอร์โทรศัพท์ไปเช็คก่อนว่าได้หรือเปล่า พอบอกเบอร์เค้าไปเค้าบอกอยู่ใกล้ๆเองนิ(บ้านผมอยู่***งจากสาขาประมาณ 400 เมตรน่าจะได้)

noise margin downstream: 43 db
                        output power downstream: 16 db
                        attenuation downstream: 14 db

noise margin upstream: 22 db
                        output power upstream: 12 db
                        attenuation upstream: 3 db

Comment

อย่าทราบว่าต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ เวลาไปติดต่อ

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                            แถวบ้านผมก็เปลี่ยนได้นะ ว่าจะเปลี่ยอยู่ แล้วมันจะโหลดบิตได้เร้วขึ้นมั้ยอ่ะ ในกรรีที่คนปล่อยเท่ากัน
                            Speed มันเยอะกว่าก็ย่อมสูบได้เร็วกว่าอยู่แล้วครับ

Originally posted by ห้าวซัง View Post

แนะนำให้เพื่อนท่านไปลดค่าบริการลงได้เลยครับ ถ้าไม่ติดสัญญาเดิมนะครับ

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                            ลอคไว้ที่เท่าไรครับ
                            มันเป็นปรกติของค่ายนี้อยู่แล้วครับ

Originally posted by laku69 View Post
                            น่าจะได้นะครับเพราะตอนที่ขออัพเค้าขอเบอร์โทรศัพท์ไปเช็คก่อนว่าได้หรือเปล่า พอบอกเบอร์เค้าไปเค้าบอกอยู่ใกล้ๆเองนิ(บ้านผมอยู่******งจากสาขาประมาณ 400 เมตรน่าจะได้)

noise margin downstream: 43 db
                            output power downstream: 16 db
                            attenuation downstream: 14 db

noise margin upstream: 22 db
                            output power upstream: 12 db
                            attenuation upstream: 3 db
                            ของท่านใกล้แค่นั้นทำไมจะไม่ได้ละครับ มี 8Mb ก็ขอได้เต็มละครับ

Originally posted by rossonere View Post
                            อย่าทราบว่าต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ เวลาไปติดต่อ
                            เตรียมตัว และ หัวใจ พร้อมกับ บัตรประชาชน นะครับ + เงินอีก 2 บาท เป็นค่าถ่ายบัตรประชาชนด้วยนะครับ

Comment

ใช่เลยค่าถ่ายสำเนาบัตรประชาชน 2 บาท

Comment

Working...
                              X