Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ขอเสนอทำสาย24พินให้สวยด้วยมือเราครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ขอเสนอทำสาย24พินให้สวยด้วยมือเราครับ

หลายท่านคงเคยเห็น ตามลิ้งเมืองนอกหรือที่ห้องWater Coolingที่ทำสาย24พิน+8พินเป็นสีๆ คนไทยก็ทำได้ครับ อุปกรณ์ไม่มีไรมาก สายหุ่มกันไฟ(เส้น20บาทมีหลายสี) เข็มเอาใว้แก๊ะหัว24พิน(ที่ผมเห็นมามีสี ขาว-แดง-น้ำเงิน-เหลือง ครับ) มาชมรูปกันเลยครับ ท่านใดอยู่ใกล้ๆบ้านหม้อก้เชิญหาซื้อได้ครับ ปล.ท่อตะข่ายที่เขาใว้หุ้มสายPOWER ก้มีขายนะครับ เริ่มต้นที่เมตรละ25บาทขึ้นไปตามขนาดครับ ต้องมีความมานะหน่อยนะครับผมนั่งทำทั่งคืนเลยเจ็บมือไปหมด
    Last edited by pungpond999; 15 Jan 2010, 01:30:16.

อยากทำเหมือนกันครับแต่ขี้เกียจมากมายเลยเหอๆๆ

Comment

ทอหดใช่มั้ยท่าน แล้วเล่นของในเคสแต่ละอย่าง แถมชอบโมสายผมว่าซื้อชุดโมสาย 450 บาทคุ้มนะ

Comment

ตรงไหนของบ้านหม้อหรอพี่

Comment

ขยันจังท่าน เห็นสายแล้วเมื่อแทน อิอิ

Comment

ไม่ใช้ท่อหดนะครับ มันเป็นท่อหุ้ม กันไฟ เอาไฟแช๊คลนไม่เป้นไรครับท่อมันพอดีกับสายไฟเลยยึดก็ไม่ได้ต้องอดทนครับ ชุดถอดหัวโมผมซื้อมาแ้ล้ว จิ๊ม2ทีหักเลยก็หาของใกล้ๆตัวทำกันไปครับ ตอนนี้ก็เหลือสาย8พินพอดีไปซื้อตอนสงกรานร้านซื้อประจำไม่เปิด-0- รอต่อไป

Comment

รมชอ

Comment

แจ่มๆ เสียอย่างเดียว ขี้เกียจเขี่ยสาย ยังหาวิธีถอดสายเจ้าหัวนี้ง่ายๆไม่ได้เลย จะลงทุน 450 ก็หวั่นๆว่าจะไม่คุ้ม

Comment

ขออัน อิอิ

Comment

ให้ยืมตัวถอด เอาไปให้เด็กร้านเชื่อมเหล็กทำให้ ไม่น่าจะเกิน50บาท เอาเหล็กแข็งๆเลย

ให้ยืมได้ครับ(จะโดนอุ้มมั้ยเนีย)+งามดีครับท่าน

Comment

กลัว แต๊บครับพี่

วันก่อน แกะั Molex ไป 3-4เส้น ใ่ส่ผิดไป 1หัว

เสียบเข้าคอมเปิดมา Molex ไหม้ จนบวมเลยอ่ะ พัดลมแต๊บไป 1 อิอิเซง ควันขโมงเลย

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                        กลัว แต๊บครับพี่

วันก่อน แกะั Molex ไป 3-4เส้น ใ่ส่ผิดไป 1หัว

เสียบเข้าคอมเปิดมา Molex ไหม้ จนบวมเลยอ่ะ พัดลมแต๊บไป 1 อิอิเซง ควันขโมงเลย
                        555จดใว้สิครับก่อนถอด นี้ถอดแล้วใส่ทีละเส้นเลยกลัวลืม ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ จะไปซื้อก้โทรมาถามได้นะครับ จะได้ฝากซื้อด้วย อิอิ

Comment

แลดูคนทำคงเหนื่อยหน้าดู

Comment

ช่างพากเพียรอะไรเช่นนี้!!!

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                              แจ่มๆ เสียอย่างเดียว ขี้เกียจเขี่ยสาย ยังหาวิธีถอดสายเจ้าหัวนี้ง่ายๆไม่ได้เลย จะลงทุน 450 ก็หวั่นๆว่าจะไม่คุ้ม
                              หุ้นกันมะ

Comment

Working...
                              X