Announcement

Collapse
No announcement yet.

เท่านี้พอจะเย็นกะเขาได้ไหมครับ ผู้รู้ชี้แนะทีครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่านี้พอจะเย็นกะเขาได้ไหมครับ ผู้รู้ชี้แนะทีครับ มีรูป

ยิ่งหน้านี้หน้าร้อนตับแล๊บ สงสารมันครับ ดูให้ที
    ซิงค์ Cooler Master V8
    ความร้อน 55-60 ปกติป่าวครับ- -"
    กลัวมันร้อนเกิน พอดีผมเปิดโหลดบิทตลอดเวลา
    อยากทำยังไงให้มันเย็นตลอด
    จะร้อนก็ช่วงเช้า-เย็นครับ
    ตอนกลางคืนเล่นเปิดแอร์OKอยู่
    รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีครับ
    ขอบคุณครับ

ตัวเคสผมได้เอาฝาข้างออกทำการโมฝาข้างใหม่ โดยใส่ลวดตาข่ายแทนกระจกของเดิมอะครับ
    ไม่รู้ว่าดีไหม
    ขอคำแนะนำด้วยครับ
    เคยอ่านเจอเขาบอกว่าเอาแผ่นดูดความร้อนติดด้านข้างก็ได้หรอครับ?

อันนี้ตัวฝาข้างอะครับที่เอากระจกออกแล้วใส่ตาข่ายเหล็กแทน

[CENTER][SIZE="6"]ชี้แนะทีครับผู้รู้เรื่องความร้อน

กาดจอร้อน 55C ปกติไหมงะ
    -*-
    แล้วแผ่นดูดความร้อนช่วยได้ไหมครับ

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อนครับทำใจหน่อยครับดูรวมๆแล้วเครื่องก็ปกติดีนะครับ

Comment

มุ้งลวดนี่หว่า เอิ๊กๆ ผมว่าไม่ร้อนน๊ะ อย่าวิตกให้มากเลย

Comment

อุณหภูมิดูๆแล้วก็ปกติดีครับ อย่าไปคิดมาก
          ตอนนี้GTX260ของผมร้อนกว่า4870เครื่องท่านอีก
          idle55 fulload85 ร้อนมากมายนี่ขนาดปรับพัดลม70%แล้วนะ
          อุณหภูมิห้องตอนกลางวัน43c.

Comment

นี่ถ้าขอบเงินๆ หน่อย มุงลวดกันยุง ชัดๆ -_-'

Comment

GF6600 ผม ปกติ 69 เปิดแอร์กลางคืน59 ดีใจขึ้นมั้ยครับ ฮอตยังกะไฟเยอร์

แ่ต่ cpu ผม 32 กลางวัน 22 กลางคืนนะ

Comment

กันยุงไงครับ555+
                ก็เห็นมันระบายดีเลยเอากระจกออกใส่นี้แทนเรยครับ
                ขอบคุณมากนะครับผมที่ให้คำแนะนำ
                พัดลมตั้งโต๊ะ7นิ้ว เป่าเพิ่มเข้าไปดีไหมครับ
                อิอิ
                เอาแบบให้มันสบายๆๆเลย

Comment

Working...
                X