overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใช้เครื่องโลดบิตแบบไม่เปิดคอมกับโน๊ตบุกอันไหนประหยัดได้มากกว่าครับ

OverclockZone Member benzarang's Avatar

Default ใช้เครื่องโลดบิตแบบไม่เปิดคอมกับโน๊ตบุกอันไหนประหยัดได้มากกว่าครับ

กำลังจะหาทางประหยัดไฟครับ แต่ว่าก็มีโน๊ตบุกของ Dell 700M อยู่แล้วสเปกก็ไม่แรงอะไรมาก เลยอยากรู้ว่าจะต่างกับพวกเครื่องโหลดบิตแบบไม่ต้องเปิดคอมมามั้ยครับ เพราะเครื่องก็ตั้ง2500แล้วยังต้องซ์อHddเพิ่มอีก ก็รวมๆ5-6000ได้ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เครื่องโหลดบิทประหยัดกว่าอยุ่แล้วครับ

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

ผมว่า โน๊ต ประหยัดกว่า

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

Quote Originally Posted by รอยด์ View Post
    ผมว่า โน๊ต ประหยัดกว่า

ตามนั้น ฮี่ ๆ ๆ

OverclockZone Member thapatop's Avatar

น่าจะโน๊ตบุคนะครับกินไฟไม่กี่วัตต์เองครับ

OverclockZone Member oomiN's Avatar

เครื่องโหลดบิท ดีกว่าครับ notebook พังมาไม่คุ้ม ยิ่งห้องพัดลมร้อนๆแล้วด้วย เสี่ยงครับ

เครื่องโหลดบิทใช้ HDD 3.5 เร็วกว่า เวลาโอนถ่ายข้อมูล เร็วกว่า Notebook ที่เป็น HDD 2.5 อยู่มากครับ

HDD 3.5 ประกัน 5 ปี เสียก็ส่งเคลม แต่ Notebook นี่หายากที่จะประกัน 5 ปีครับ

เรื่องกินไฟ พอกันครับ ***งกันไม่กี่วัตต์

OverclockZone Member noom9888's Avatar

เครื่องโหลดบิท ดีกว่าครับ notebook พังมาไม่คุ้ม ยิ่งห้องพัดลมร้อนๆแล้วด้วย เสี่ยงครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar

อะไร จะประหยัด สู้ATOM ล่ะครับ

ลืมมันแล้วหรอ

ไฟทั้งเครื่อง ประหยัดกว่า PC 3เท่าอ่า..................ลอกมาอิอิ

3000กว่าๆเอง ดีกว่า NB อีก ไม่ร้อนด้วย

Last edited by converseboy; 20 Apr 2009 at 10:40:54.

OverclockZone Member benzarang's Avatar

งั้นคงใช้โน๊ตดีกว่าครับ เรื่องเสียไม่เสียผมไม่แคร์อย่แล้วอะครับ แต่อาจจะติดตรงเสียเวลถ่ายโอนข้อมูลมากกว่า แล้วจะใช้อิไรโอนข้อมูลได้เร็วๆอะครับ แฟลตไดร้มันช้าอะ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ถ้าท่านมีโน๊ตบุคอยู่แล้วก็ใช้โน๊ตบุคไปน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
    แต่ ... ก็อย่างที่เค้าบอกกันครับ ระวังเรื่องความร้อนซักนิดนึง ^^

ป.ล. ความเห็นของผมเป็นแบบนี้จ้า

ขอบคุนมากนะโหลดบิตมันคงไม่ร้อนมากมายอะไรมั้งครับเพราะนอนก้นอนห้องแอร์555+

*ว่าจะซื้อที่ทำความเย็นโน๊ตบุกนี่ซื้อแบบพัดลมคู่หรือเดี่ยวดี และอีกแบบที่เป็นคล้ายๆแผ่นรองกระจายความร้อน ตกลงอันไหนดีที่สุดอะครับ

OverclockZone Member klah's Avatar

Quote Originally Posted by benzarang View Post
    ขอบคุนมากนะโหลดบิตมันคงไม่ร้อนมากมายอะไรมั้งครับเพราะนอนก้นอนห้องแอร์555+

*ว่าจะซื้อที่ทำความเย็นโน๊ตบุกนี่ซื้อแบบพัดลมคู่หรือเดี่ยวดี และอีกแบบที่เป็นคล้ายๆแผ่นรองกระจายความร้อน ตกลงอันไหนดีที่สุดอะครับ
    ไม่ต้องเอามีพัดลมก็ได้ กินไฟเข้าไปอีก (ถ้าอยากประหยัดจริงๆ)

เอาแค่มันยกขึ้นมาจากพื้นนิดหน่อย พอให้มีอากาศถ่ายเท พอแล้วล่ะครับ ห้องแอร์ด้วย สบายมาก

จะยากอะไรครับ ถือ HDD ความจุสูงๆ

เดินไป OTARO หา บริการ Co ดีๆ จั๊มไฟล์ จบแล้ว

หาโคเพื่ออะไรคับ เปลืองเงินโดนใช่ที่(สำหรับตัวผมนะ) *-* ว่าจะไปซื้อแฟลตไดร้16กิกมาถ่ายไปถ่ายมาละกันเสียเวลาหน่อยแต่กประหยัดดี

OverclockZone Member

หาสาย Lan มาต่อคับ เครื่องต่อเครื่องถ่ายโอนเร็วมากมาย

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

ถ้าจะตอบให้ตรงคำถามต้องขอบอกว่า เครื่องโหลดประหยัดกว่า
    ถ้าแบบตามใจชอบขอบอกว่าโน๊ตบุ๊ค เพราะใช้ได้หลายอย่างมากกว่าโหลดบิต คนส่วนใหญ่ที่ตอบก็เพราะอะไรทำนองนี้

DanGeRousT0y's Avatar
    T-Cycling Service Suratthani Tel.081-088-3494

ผมเชียร์ PC ละกันครับ งบไม่เยอะ ตังเหลือก็อัดพัดลมติดเคส CPU อาจะกินไฟมากกว่าหนอ่ยแต่ก็ไม่มากมายอะไร ถ่ายโอนข้อมูลก็รวดเร็ว เอาตังที่คิดว่าเสี่ยงกับการซื้อ NB ตัวใหม่เมื่อตัวเก่ามันร้อนมากๆแล้วพัง ไปจ่ายค่าไฟที่เพิ่มขึ้นมานิดหน่อยเองจะเป็นไรครับ

แล้วแต่ความคิดส่วนบุคคลนะครับ

OverclockZone Member exit's Avatar

เครื่องโหลดบิต ราคาเท่าไร แล้วขายแบบแยก หรือชุดครับ

OverclockZone Member l_suwit's Avatar

โน็ตบุคประหยัดกว่าครับ "เพราะว่ามีอยู่แล้ว" -,,-

OverclockZone Member

โน๊คบุคดีกว่าครับ ไปซื้ออะไรเพิ่ม เปลืองป่าวๆ มีอันไหนก็ใช้อันนั้นละครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks