Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรวจสอบสเป็กให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรวจสอบสเป็กให้หน่อยครับ

CPU Q9400
    MAINBOARD GIGABYTE GA-EP45-UD3L
    VGA GTS250
    RAM G.SKILL 4GB/PQ/800
    WD 500GB
    PSU ICUTE TITANIUM 650W
    LCD BENQ T2200HD 22''
    CASE CM690
    COOLER MATER V8

สเป็กนี้ลงตัวหรือยังครับเอามาเล่น GTA4 กับ THESIM3 ครับ

ขอถามเรื่องCASEหน่อยครับ
    1.เคส cm690 มันมีแบบฝาข้างใสเลยหรือเปล่าครับหรือว่าเราต้องมาทำเอง
    2.เห็นว่าเคสทำด้วยเหล็กจับแล้วไฟดูดถ้าไม่ต่อสายดินแบบนี้ถ้าเล่นตอนฝนตกฟ้าจะไม่ผ่าเอาหรอครับ
    3.แล้วเคสTHERMAL TAKE V9 นี่okไหมครับ
    4.PANTIP ***งจากเซียร์ไกลไหมครับพอดีบ้านอยู่อยุธยาอ่ะครับว่าจะไปดูที่ร้านTKเห็นเขาว่าดี*-*

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

สเปคก็โอเคแล้ว อาจจะเพิ่มเงินอีกนิดเปลี่ยนบอร์ดเป็น UD3R เลยก็โอเค จะได้แรงๆทั่งเครื่อง

เรื่องเคส
    1.ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็ฝาข้างใสครับ ยกเว้นตัวเก่าๆจะเป็นฝาทึบ
    2.เคสมันอยู่ในบ้านจะผ่ายังไงละท่าน ไม่ไ่ด้เอาไปเล่นบนหลังคาบ้านซะหน่อย แต่ผมจับๆดูยังไม่เคยโดนดูดเลยน่ะ ขนาดเอามือไปจับหลัง PSU แล้ว
    3.เห็นเค้าว่าใส่กับ V8ไม่ได้ติดฝาข้าง
    4.ไม่รู้เหมือนกันอยู่พัทยา- -

Comment

Originally posted by ArmZa2 View Post
      CPU Q9400
      MAINBOARD GIGABYTE GA-EP45-UD3L > GA-EP45-UD3R
      VGA GTS250
      RAM G.SKILL 4GB/PK/800 ดีกว่าครับ...............เผื่อลากอิอิ
      WD 500GB > WD6400AAKS แรงกว่า
      PSU ICUTE TITANIUM 650W
      LCD BENQ T2200HD 22''
      CASE CM690
      COOLER MATER V8

สเป็กนี้ลงตัวหรือยังครับเอามาเล่น GTA4 กับ THESIM3 ครับ

ขอถามเรื่องCASEหน่อยครับ
      1.ฝาข้างใสมาเลยครับ
      2.ดูดครับ แต่ไม่อยากให้ดูดก็ อย่าให้ขาแตะพื้นครับ หรือไม่ก็ ต่อสายดินซะ
      3.ดีครับ สวยดี แต่ CM690 ดีกว่าอิอิ สวยกว่าอ่ะ
      4.ไม่รู้ดิ

ไม่เป็นไรครับ

Comment

Working...
      X