Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 285 เล่นเกมแล้วร้อนมาก มานเปนปกติรึป่าว??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 285 เล่นเกมแล้วร้อนมาก มานเปนปกติรึป่าว??

อยากทราบว่าเวลาเล่นเกมแล้วมานร้อนมาก

แบบนี้มานเปนปกติของมันรึป่าวครับ

ลอง furmark ซักชั่วโมงซิครับ ถ้าไม่ดับก็ไม่น่าเป็นไร...

Comment

ของ ผมก็ ร้อน Full load ประมาณ 80

Comment

การ์ดรุ่นแรงๆ มันร้อนหมดละครับ

แต่มันปรับพัดลมได้ ทำให้ร้อนน้อยลง

Comment

Originally posted by [Nz] View Post
          ของ ผมก็ ร้อน Full load ประมาณ 80
          พอๆกันครับ ถ้าอยากห้เย็น ปรับ รอบพัดลมเอาครับ ของผม ปรับ 100 %
          Full load อยู่ประมาณ 60 กว่าๆองศา

Comment

ปรับพัดลมช่วย อิอิ

Comment

อยากแรงก็ต้องทนร้อน

Comment

ร้อนมากนี่กี่องศาครับ...

Comment

Originally posted by Emfreetime View Post
                  พอๆกันครับ ถ้าอยากห้เย็น ปรับ รอบพัดลมเอาครับ ของผม ปรับ 100 %
                  Full load อยู่ประมาณ 60 กว่าๆองศา
                  ทนเสียงัดผมใหวเหรอครับ มันโครตดังเลยนะครับ

Comment

เอ่อ...ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ว่าปรับพัดลมยังไง ในไบออสหรือในโปรแกรมครับ
                    แล้วก็ใช้โปรแกรมอะไรเช็คอุณหภูมิได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by superballs View Post
                      เอ่อ...ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ว่าปรับพัดลมยังไง ในไบออสหรือในโปรแกรมครับ
                      แล้วก็ใช้โปรแกรมอะไรเช็คอุณหภูมิได้บ้างครับ
                      ผมใช้ Rivatuner ปรับรอบ ปรับoc การ์ด

ส่วนวัดอุณหภูมิใช้ Hwmoitor + GPU-z + Everest

Comment

ความแรงคู่กับความร้อนครับ

Comment

เปิด vsync ช่วยให้การ์ดจอทำงานน้อยลง

Comment

รอบพัดลมที่ตั้งมาจากโรงงาน

เค้าเอามาตรฐานอุณหภูมิประเทศเค้าอะครับ ไม่ใช่เมืองไทย

เล่นเมืองไทย idle 60 เล่นที่อเมริกาอาจจะไม่ถึง 40 องศา

เพราะเคยอ่านผ่านๆเรื่องอุณหภูมิ เห็นฝรั่งมันบอกว่า idle 37-38

Comment

ลองไปโหลดโปรแกรมมาเช็คดูแล้วครับ
                              Idle อยู่ที่ 50+ ครับ ตอนเล่นเกม(The last remnant) ก็พุ่งขึ้นไป 70+ สูงสุด 79 (เล่นในห้องแอร์)
                              อย่างงี้ปกติมั้ยครับ ผมลองปรับรอบพัดลมเป็น 100% แล้ว แต่มันไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ -*-

อีกอย่าคือมีอยู่ช่วงนึงพัดลมการ์ดจอมันหยุดหมุนไปเลย ผมเลยไปซื้อ PSU มาใหม่ เพราะคิดว่าไฟไม่พอหรือป่าว
                              มาตอนนี้รู้สึกเหมือนพัดลมมันหมุนเบาๆไปอ่ะ บางทีก็มีเสียงดังด้วย
                              พัดลมการ์ดจอมันเปลี่ยนได้มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X