Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีปรับค่า Zyxel ให้เป็น Mode G.DMT ทำยังไงหรอครับขอแบบระเอียด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีปรับค่า Zyxel ให้เป็น Mode G.DMT ทำยังไงหรอครับขอแบบระเอียด

ขอบคุนมากครับผม

telnet ไปที่เร้าเตอร์ ในโหมดคอมมานด์ไลน์ พิม wan adsl opencmd gdmt แล้ว Enter จากนั้น Reboot เร้าเตอร์ 1 รอบคับ

Comment

*0*ชอบคุนครับได้แล้วครับผม

Comment

Mode G.DMT คืออะไรเหรอครับ อยากรู้ครับ ใช้ Zyxel เหมือนกันครับ

Comment

โหมดนี้จับสัญญาณได้ดี
          วิธีครับ
          เข้า RUN>>พิม cmd เอนเทอ 1ที >> พิม telnet วรรค1วรรค 192.168.1.1 เอนเทอ >> ใส่พาส 1234 เอนเทอ>>> เลือกข้อ24 เอนเทอ ข้อ 8 เอนเทอ เส็จแล้วพิม wan adsl opencmd gdmt เอนเทอ1ที พิม wan adsl re เอนเทอ เส็จละครับแค่นี้
          Last edited by nitithorn; 21 Apr 2009, 09:19:25.

Comment

ใช้โหมดนี้เหมือนกัน เสถียรสุดละ
            Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:31:56.

Comment

Originally posted by supamitrw View Post
              Mode G.DMT คืออะไรเหรอครับ อยากรู้ครับ ใช้ Zyxel เหมือนกันครับ
              ADSL G.dmt คือโหมดที่ใช้ความถี่ที่ต่ำกว่า ADSL 2+ ทำให้สัญญาณเดินทางได้ไกลและนิ่งขึ้น (ความถี่สูงเดินทาง loss จะสูง)

Comment

ความจริง Router รุ่นนี้รองรับทุก Mode อยู่แล้วครับ ซึ่ง Default จะเชตมาเป็น Multimode
                แต่ถ้าหากต้องการ Fix Mode ไปเองเลยก็ได้โดยใช้ Command ครับ
                พิมพ์ wan adsl opencmd จะ Show Mode ของ ADSL ขึ้นมาครับ
                glite t1.413 gdmt multimode
                adsl2 adsl2plus
                เช่นถ้าเราจะปรับเป็น ADSL2+ ก็ให้พิมพ์ว่า wan adsl opencmd adsl2plus ครับ

Comment

ฝากด้วยะครับ ถามผู้ให้บริการด้วยว่า G.DMT ใช้กับโหนดที่ให้บริการได้หหรือเปล่า

Comment

Working...
                  X