Announcement

Collapse
No announcement yet.

--- ปรับความละเอียดหน้าจอแล้ว จอเรารับไม่ได้ใครเปนบ้างครับ ---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --- ปรับความละเอียดหน้าจอแล้ว จอเรารับไม่ได้ใครเปนบ้างครับ ---

พอดีใช้ GTX 285 จอ 22 นิ้ว

แล้วพอปรับความละเอียดหน้าเจอแล้ว

หน้าจอมานมืดแล้วบอกว่ารับความละเอียดนี้ไม่ได้

มานเปนเพราะอะไรครับ

และใครเปนบ้าง ??

ปรับเป็นเท่าไรละครับ 22" รุ่นไหน
    22" spec ส่วนใหญ่ 1680x1050
    Last edited by santi; 20 Apr 2009, 16:01:54.

Comment

ปรับยังไงหว่า

Comment

ปกติถ้าจอ LCD เวลาต่อใช้งานกับการ์ดจอปัจจุบันนี้ความละเอียดสูงสุดที่ปรับได้มันจะเป็นความละเอียดที่จอ LCD ใช้อยู่แล้วนะครับ แต่ถ้า Override ในไดรฟเวอร์ถึงจะปรับได้ ที่จอดับอาจจะเกิดจาก refresh rate ถ้าปรับในวินโดว ปกติไม่น่าปรับเกินจอได้นะหรือใช้จอ CRT

Comment

Originally posted by santi View Post
          ปรับเป็นเท่าไรละครับ 22" รุ่นไหน
          22" spec ส่วนใหญ่ 1680x1050
          ผมก้อปรับความละเอียดนี้อะครับ

จอผมเปนของ samsung อะครับ

แต่เวลาผมเข้าเล่นเกมบางเกมมานก้อรับไม่ได้อะครับ

พอจะมีวิธีแก้รึป่าว

Comment

เช่น เกมส์อะไรครับ

Comment

Wanted , Battlefield 2 , Brother in Arms HH

และอีกมากมาย

ขนาดเกมใหม่ๆมานก้อรับไมได้อะ

งง แท้

Comment

พืกดเข้าเกมมานขึ้นว่า

Mode Not Sopported

Comment

กาศจอรับไม่ไหวมั้ง ??? เดาเอา อิอิ

Comment

เอาไปลองเสียบเล่นกับเครื่องอื่นดูก่อนเลย

Comment

เคยเป็นแต่กับเกมเก่าๆอ่ะ แบบมันตั้งให้รันครั้งแรกที่ความละเอียด 640*480 พอกดเข้าเกมจอมืดมีแต่เสียง -*-
                      นั้งมั่วอยู่นาน แล้วก็ถึงบางอ้อ เพราะว่าเครื่องเรามันความละเอียดต่ำสุดคือ 800*600 อาจจะเป็นเพราะแบบนี้หรือปล่าวถึงรันเกมไม่มีภาพ เลยลองเข้าไปแก้ไฟล์Configในโฟร์เดอร์เกม (เป็นรูปเอกสารแล้วมีเฟืองติดอยู่อ่ะ) เป็น 800*600 ถึงจะรันเข้าเกมได้ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นกันบางหรือปล่าวนะ

แต่สำหรับเจ้าของกระทู้คงไม่ได้มีปัญหาแบบผมหรอกมั้ง เพราะเกมใหม่ๆก็เป็น

Comment

เปลี่ยน refresh rate ยังคับ

Comment

ยังไงอะครับ

จอผมมานเปน 22" LCD TV อะครับ

Comment

Working...
                          X