เครื่องมีปัญหาเปิดเครื่องแล้วดับแบบตัดไฟครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 1 of 1

Thread: เครื่องมีปัญหาเปิดเครื่องแล้วดับแบบตัดไฟครับ

OverclockZone Member

Default เครื่องมีปัญหาเปิดเครื่องแล้วดับแบบตัดไฟครับ

จะเป็นเพราะ PSU หรือเปล่า เพราะผมใช้ของ GVIEW Titanium 500w หรือว่าเป็นที่บอร์ด
    ASUS P5ND2 SE ครับ คือว่าผมเปิดเครื่องไปได้สักพัก ไม่ถึง 20 นาที เครื่องก็ดับไปเลยครับ
    ดับแบบตัดไฟเลยนะครับ แต่บางครั้งก็เล่นได้เป็น 3-4 ชั่วโมงเลยครับจนกว่าเราจะปิดเครื่อง
    ผมก็ไม่ได้ใช้อะไรมากดูหนังฟังเพลง เกมส์ก็มีเกมส์ FM2009 แล้วก็เกมส์เล็กๆสำหรับเด็กครับ
    ความร้อนก็ตามรูปครับผมใช้ hwmonitor ครับ
    รูป รูป

Bookmarks

Bookmarks