Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเคสบ้านๆมาโชว์ลาวกะเค้ามั่ง 555+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเคสบ้านๆมาโชว์ลาวกะเค้ามั่ง 555+

ทำไปตอนก่อนสงกรานต์2-3วัน ตอนแรกกะจะถ่ายรูปตอนทำไว้ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ถ่ายเพราะต้องรีบทำ ฝนมันจะตกอ่ะ ส่วนภาพที่โชว์นี้อาจไม่ชัดเท่าไหร่ ใช้กล้องมือถือถ่ายน่ะครับ

เคสตัวนี้ได้มานานแล้ว เห็นว่ามีที่จับเลยคิดว่าสะดวกดี แต่ข้อเสียของเคสตัวนี้คือค่อนข้างแคบเลย ใส่อะไรก็ลำบาก จับสายยัดด้านหลังมากไม่ได้ อยากได้เคสดีๆกับเค้าเหมือนกันนะนี่

มาดูด้านหน้ากันก่อน ติดพัดลม 12 cm ดูดเข้า ส่วนรูที่เห็นใช้สว่านค่อยๆเจาะเอา ตอนแรกส่วนที่เทาๆก็ว่าจะพ่นสีดำ แต่สีหมดซะก่อน 555+

ด้านบนของเคสตัวนี้จะมีที่จับด้วย

มาดูด้านในกัน ติดอคลิริคใสด้านข้าง โดนไป 3 ตารางฟุต 2ร้อยกว่า ที่บ้านมีหัวหมู เลยเอามาจัดการเอง(จริงๆอาทำให้ 55+) ภายในก็พ่นสีดำ แต่ทำไมเราเก็บสายไม่เรียบร้อยเล้ย

ด้านในชัดๆอีกรูป ใส่พัดลม 8 cm 3 ตัว หลัง 1 ข้าง 1 บน 1 มีโครงการว่าจะใส่เพิ่มอีกตัวนึง จริงๆมีหลอดไฟสีฟ้าด้วยแต่ตอนนี้ปิดไว้ (รู้สึกปิดไว้แล้วสวยกว่าอ่ะ)

ที่ใส่ Hdd ตอนแรก ก็หันข้างตามเคสทั่วๆไป แถมไม่ได้ใช้น๊อตด้วย เลยไขหมุนแก้ไม่ได้ จึงตัดสินใจเอาหัวหมูเฉือนซะเลย แล้วจับหมุนซะ

ด้านหลังจับยัดสายไฟไว้ แต่ด้านหน้าก็ยังดูรกอยู่ดี T_T

สุดท้าย มาดู VGA สุดร้อนของผม เอาพัดลม 8 cm ผูกติด 2 ตัวเป่าอัดเข้าไปเลย

หมดและ ติชมกันได้ครับ กำลังว่าจะติดพัดลมตรงช่อง CD-rom เพิ่มเติม

กำลังลังเลว่าติด 8cm ดี หรือ 12 cm ดี(ซึ่งจะต้องเอา optical drive ออกตัวนึง) และก็เปลี่ยนพัดลม cpu อีกซักตัว หุหุ
    Last edited by saltakra; 20 Apr 2009, 17:41:32.

เคสตัวนี้ ที่ทำงานมีตัว ไม่นึกว่าจะมอสแล้วสวยขนาดนี้ แต่เสียหน่อยตรงที่เปิด-ปิด ชอบลอก

Comment

สวยมากๆ ครับ

Comment

ของบ้านๆก็สวยได้คับ อิอิ

Comment

Originally posted by saltakra View Post

กำลังลังเลว่าติด 8cm ดี หรือ 12 cm ดี(ซึ่งจะต้องเอา optical drive ออกตัวนึง) และก็เปลี่ยนพัดลม cpu อีกซักตัว หุหุ
          8-9เซนกำลังดีครับ12เซน มันกิน optical drive ไป

สวยดีครับ

Comment

แล่มมากๆครับท่าน อิอิ

Comment

แจ่มครับ สวยแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมค๊าบ ผมว่ายังไม่แจ่มเท่ากับหลายๆท่านหรอกครับ

แต่ตอนนี้อยากจะเปลี่ยน combo drive หน้าขาวนี่ชะมัด ดูขัดๆโคตรๆ 55+

Comment

มันมีหู ระวังมันได้ยินนะ จุ๊ ๆๆๆ

Comment

และแล้วไอเดียบรรเจิดก็เกิดขึ้น (เดี้ยววันหลังทำมั่งคับ)
                    Last edited by ESO; 20 Apr 2009, 20:53:56.

Comment

สวยดีครับ น่าทำบ้างจัง

Comment

สวยงามดี

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                          เคสตัวนี้ ที่ทำงานมีตัว ไม่นึกว่าจะมอสแล้วสวยขนาดนี้ แต่เสียหน่อยตรงที่เปิด-ปิด ชอบลอก

เคสรุ่นนี้ผมก็มีตัวนึงตอนนี้ก็ใช้อยู่ เพราะมันเป็นของเก่าเอามาโมใช้ใหม่เห็นมันวางไว้แล้วขัดลูกกระตา ที่ว่าเปิด-ปิด ชอบลอกนั้น ของผมไม่ลอกคับ ( ไม่ใช่ว่าสีที่ใช้ดีนะคับ แต่ไม่ได้ปิดฝา 55+ เพราะมันหาไม่เจอไม่รู้หายไปไหนเลยเปิดมัน 2ข้าง ใช้ไปอย่างั้นๆ แหละ เหอๆ )

Comment

สวยครับ

Comment

แจ๋มครับ

Comment

Working...
                              X