Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ASUS DX กับ SB1040

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ASUS DX กับ SB1040

อยากทราบว่า คุณสมบัติ ทั้ง 2 ใกล้เคียงกันมากรึป่าว ผมดู ว่า

ตรง obtical ของ SB1040 มัน มีทั้ง อิน เอาต์ และมีช่องต่อไมค์

ส่วน ASUS DX มีแค่ obtical อิน เมื่อจะเสียบไมค์ ต้องถอด obtical ออก

มันต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

???

ASUS Xonar DX Audio ผมใช้อยู่ครับเสียงดีเลยหล่ะ แต่มันไม่มี obtical นะครับ

ถ้าอยากมีลูกเล่นเยอะก็ต้องเลือก ครีเอทีฟ

Comment

sb1040 x-fi xtreme audio ห่วยหัส

Xonar dx มี optical out

แต่แชร์กับ line in /mic in

Comment

ถ้าต้องการใช้ line in +optic in out

เอานี่ดีกว่า sb0770

2200 บาท

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=sb0770

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ถ้าต้องการใช้ line in +optic in out

เอานี่ดีกว่า sb0770

2200 บาท

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=sb0770

ขออนุญาติ จขกท นอกเรื่องนิดนึงครับ

ขอถามท่านเรือต่อนิดนึงครับถึงจะคำถามเดิมๆก็เถอะ

Optic จาก SB0770 กะ Optic จาก OnBoard คุณภาพที่ได้เหมือนกันมั้ยครับ

เผื่อได้ชุดโฮมมาจะได้สอย SB0770 ไว้ก่อน(ตั้งใจจะต่อ Optic กับชุดโฮมครับ) ^_^

Comment

s/pdif passthrough คือการส่งผ่าน dolby digital /dts จาก หนัง ไปถอดระหัส ที่ avr

ไม่ว่าใช้ soundcard ใดๆเป็นต้วส่งผ่าน ให้ผลเหมือนกันหมด เพราะมันผ่านอย่างเดียว ไมไ่ด้ไปยุ่งเกี่ยวข้อมูล

แต่ถ้าเป็นการต่อ digital 2 channel ใน mode ปกติ เสียงจะแปรผันไปตามชนิดของ sound บ้างเล็กน้อย

แต่จะไม่แปรผัน หาก soundcard นั้น เป็น bit perfect ซึ่งไม่ใช่การ์ดที่พวกท่านทั้งหลายนิยมใช้กันแน่

Comment

พอดี อยากได้ optical มา ต่อกับโฮมเทียเตอร์

อะครับ ก็เลย อยาก ถามความแตกต่าง ของ ซาวการ์ดสองตัวนี้
              แล้วถ้าใช้ optical onboard จะต่าง จาก optical ของซาวการ์ดมากไหมครับ

???

Comment

การ passthrough dolby digital /dts ผ่านสาย optical ไปถอดระหัสที่ avr

ไม่ว่าใช้ soundonboard หรือ soundcard ใดๆ ให้ผลเหมือนกัน

Comment

ชัดเจนเหมือนเดิม ขอบคุณครับ

On Board ต่อไปก่อนสิเนี่ย ^_^

Comment

Working...
                  X