Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ช่วยชาติ acer เป็นยังไงบ้างครับตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ช่วยชาติ acer เป็นยังไงบ้างครับตัวนี้

พอดี เห็นราคา ถูก ได้ amd turion x2 2.1 ghz กับ การ์ดจอ 8600 (ไม่ทราบว่า ddr2 หรือ ddr3) ราคาไม่รวม vat แล้ว ประมาณ 19500-20000นิดๆ ถ้าใช้สำเนาเช็คช่วยชาติ ไปยื่น ได้ลดอีกทันที 3000 โปรโมชั่น น่าสนใจมาก

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับตัวนี้ วัสดุ อุปกรณ์ มันน่าจะดีไหมครับ หรือ เอาของเก่ามาขายล้างสต๊อก กลัวเห็นแก่ของถูก ซื้อแล้วมามีปัญหาเจ็บใจทีหลัง

แล้วตัวนี้จะเล่นเกมส์ ได้แรงขนาดไหน ความร้อนจะสูงไหม ใครทราบข้อมูล รบกวนทีครับ

แก้ราคาเป็น ไม่รวม vat 18900 รวมแล้ว บางร้าน 19500 บาทครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่าซีพียู เป็นตัวนี้หรือ ป่าว จำได้แค่ว่ามีการ์ดจอแยก

Comment

ดูอยู่เหมือนกัน แต่เห็นการ์ดจอ 8600 ไม่กล้าเสี่ยง

Comment

การ์ดจอ 8600 มันไม่ดีหรือ มีปัญหา หรอครับ

Comment

การ์ดรุ่นนี้ Heat Cycle ครับ

Comment

^
              ^
              ^

คือไรอ่ะครับ Heat Cycle - -*

แบบว่า ไม่รู้จริงๆ

Comment

Heat Cycle คือการที่ตัว chip มัน เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวเย็น แล้วกลับมาร้อนอีก เป็น 1 รอบ heat cycle จนมีจำนวนครั้ง heat cycle ในระดับนึงแล้ว chip มันจะเสีย ต้องเปลี่ยนยก Mainboard ครับ ผมก็เล่นไปรอบแหละ

Comment

Working...
                X