Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP ทำไมจอมันเจ๊งง่ายจังเลยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP ทำไมจอมันเจ๊งง่ายจังเลยอ่ะครับ

วันก่อนเพื่อนมันมาโวยวายบอกว่า NB จอดับ ผมก็ขำๆ เพราะประกันมันพึ่งหมดมาเดือนเดียว

ก็ แอบด่าๆ มันว่าใช้ไม่ดูแลก็งี้แหละ แต่มาวันนี้ ของผมเอง เป็นเหมือนกันเซ็งเลย

มันดัง ตู๊ดดดด ตุ๊ด ตุ๊ด คาดว่าเป็นการ์ดจอ ใช้มาปีกว่าๆ เอง ที่สำคัญ HP ทั้งคู่เลย

เฮ้อ.................

VGA รุ่นอะไรหรอ? อาจจะเป็นที่การ์ดจอ Heat Cycle ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      VGA รุ่นอะไรหรอ? อาจจะเป็นที่การ์ดจอ Heat Cycle ก็ได้ครับ
      GO 7200 ครับ แล้วผมจะรู้ได้ไงอ่ะครับ ว่าเป็น Heat cycle หรือเปล่า แล้วถ้าเป็นแก้ไขยังไงครับ

Comment

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า no hp no compaq -_-''

หมดประกันเจ้งกันหมด

Comment

Go7200 ก็อยู่ในข่ายด้วยครับ เชิญเข้าคลับ Heat cycle โลด
          แต่ก่อนอื่น เครื่องหมดประกันหรือยังครับ ถ้าหมดแล้วก็ต่อซะก่อน แล้วค่อยยกไปศูนย์ อย่าแกะเครื่องก่อนล่ะครับ เดี๋ยวประกันจะโมฆะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889

เอาเข้าศูนย์ก็เปลี่ยนบอร์ดลูกเดียว
          ถ้าไม่มีประกันก็หมื่นกว่า หน้ามืด
          ถ้าซ่อมข้างนอก แค่เปลี่ยนกราฟฟิกชิป 3000-5000

Comment

time bomber - -

Comment

เป็นเหมือนกันแหละ
              ซ่อม 0 ราคา 30000 เปลี่ยนยกบอร์ด แต่ไม่รู้ว่าจะเอาบอร์ดใครมาใส่รึป่าวนะ
              ซ่อมนอก ถูกกว่าสิบเท่า

ลองดูๆ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=413119

กะว่าเอาซ่อมเหมือนกัน

Comment

ซ่อมนอกผมว่า อาจจะใช้ไปไม่เท่าไหร่ เจ๊งอีก แล้วแต่ท่านอ่าครับ แต่ต่อประกันก็ดีกว่ามั้ง 3990 ราคาพอๆกับเอาไปซ่อม

ต่อประกัน3990บาท เพิ่ม2ปี หลังวันที่ประกันหมด ต่อทางอินเตอร์เน็ทแล้วโอนเงินไปนะครับ ลองหากระทู้เก่าๆดู มีอยู่

ผมก็โดนเหมือนกัน gf8400

มีโอกาสได้ซื้อเครื่องหน้า แบน HP Compaq ไปเลยครับ ให้ของมีปัญหามา ยังแก้ปัญหาโดยให้ลูกค้า เสียตังต่อประกัน -*-

Comment

กลัวซ่อมศูนย์จะนานน่ะสิครับ ลังเลว่าจะต่อประกันหรือซ่อมร้านนอกดี

Comment

อาการนี้ซ่อมไม่ดีเดี๋ยวก็เป็นอีกอะครับ มันเป็นเพราะชิป nvidia กับการออกแบบระบบระบายความร้อนห่วยแตกของ HP ซีรีย์นี้
                    ต่อประกันสบายใจกว่านะผมว่า ส่งศูนย์ฯถ้ามีของก็ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์

Comment

Originally posted by T_REX View Post
                      อาการนี้ซ่อมไม่ดีเดี๋ยวก็เป็นอีกอะครับ มันเป็นเพราะชิป nvidia กับการออกแบบระบบระบายความร้อนห่วยแตกของ HP ซีรีย์นี้
                      ต่อประกันสบายใจกว่านะผมว่า ส่งศูนย์ฯถ้ามีของก็ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์
                      แล้วซ่อมเสร็จจะทำยังไงไม่ให้มันเป็นอีกอ่ะครับ

หรือว่าก็รอระเบิดเวลาไปเรื่อยๆ โอยยยยย เครียดดดดด ซื้อ VIAO ไปเลยดีกว่า

Comment

ถึงซื้อ Vaio

แล้วใช้การ์ดจอ Series 7 8 9(บางรุ่น) ก็มีโอกาสเป็นครับ

แต่ถ้ายีห้อไหนระบบระบายความร้อนดีกว่าก็พังช้ากว่า แค่นั้น

Comment

รุ่นไหน ขอรายละเอียดด้วยครับ

sigpic

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                            ถึงซื้อ Vaio

แล้วใช้การ์ดจอ Series 7 8 9(บางรุ่น) ก็มีโอกาสเป็นครับ

แต่ถ้ายีห้อไหนระบบระบายความร้อนดีกว่าก็พังช้ากว่า แค่นั้น
                            แสดงว่า ATI ปลอดภัยกว่าใช่มั้ยครับ ถ้าคิดกับ การ์ดจอ Series 7 8 9(บางรุ่น)

Comment

ศูนย์ HP (อื้อจือเหลียง) ซ่อมแพงมาก พนักงานก็บริการห่วย จากประสบการณ์ตรง

เคยเอาเครื่องไปซ่อม อาการเหมือนกับสายแพหลวม เพราะว่าหน้าจอติดๆ ดับๆ ทางศูนย์ตีราคามาให้ 18K เลยไม่ยอมซ่อม ทางศูนย์คิดค่าเปิดเครื่อง 1 พันบาท จึงตัดสินใจเอาไปซ่อมร้านที่ฟอร์จูนเสียแค่ 2 พันบาท หลังจากนั้นทางศูนย์โทรมาตื้อ ถามว่าจะซ่อมหรือเปล่าจึงบอกไปว่าซ่อมแล้วแค่ 2 พันบาท ทางศูนย์ถึงกับอึ้งและเหมือนจะยอมจ่ายค่าเปิดเครื่องคืนให้เราครึ่งนึง 500 บาทด้วย

ปล. อยากจะบอกว่า ศูนย์ที่นี้พนักงานตีอาการได้ห่วยแตกมาก...เหมือนจะหลอกลวง แอบกินตังเองเลย

Comment

Working...
                              X