Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าท่านเป็นผม...จะเลือกอะไรดี ระหว่างTrueกับMaxnet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by FastTer View Post
    ถ้าไม่มีเบอร์ทรู ยังไงผมก็เอา maxnet

เห็นด้วยเลยครับ ยิ่งว่า************ง DSLAM 100M นี่สุดยอดเลยครับ

ผมใช้ทรูอยู่น่ะ แต่ 100 เมตรมันล่อตาล่อใจมาก
    แน่ใจเหรอท่าน******ง 100 เมตร นี่สุดยอดหรอท่าน

บ้านผมนี่เป็น Node Maxnet เลยนะครับ แล้วคุณดูความเร็วข้างบนนี่ซิเป็นไง

อย่าคิดว่าใกล้แล้วจะดีเสมอไปนะ มันไม่ใช่อย่างที่พวกคุณคิดกันหลอก มันอยู่ที่

พื้นที่และช่วงเวลา+ดวงด้วย ในขณะที่เราเล่นซะมากกว่านะ

ส่วนที่ใกล้โนดมันจะดีตรงสัญญาณเท่านั้น ความเร็วไม่ต่างกัน

Originally posted by mac4thai View Post
    ถ้าเป็นผม ต่อให้ทรูอยู่ ผมก็อยากเสี่ยงลอง แม็กเน็ตอะครับ เพราะผมว่า 1m มันช้ามากๆเลย
    อีกอย่าแค่ 100 เมตรเองอะครับ สัญญาณ เต็มๆ หุหุ
    เลือกแม็กเน็ต ครับ
    ดูความเร็วที่ผมโพสต์ไว้ข้างบนรึยัง นี่คือ Node Maxnet นะครับ

ถ้าไม่เชื่อก็ดูใน Link เลยว่าตู้ node มันเป็นยังไง อย่าดูแต่ระยะ***งอย่างเดียวเลย

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=17925
    Last edited by ciena; 21 Apr 2009, 23:50:05.

Comment

ฮาในลิ้งครับ

สงสัยค่างวดไม่ออกเลยทำต่อไม่ได้ 5 5+

Comment

ทรูครับ

Comment

ของผม true 3 M

Comment

ทรู 100 เมตร แล้ว maxnet กี่ เมตรอะ ถ้าไม่เกรี่ยงเรื่อง 107 + พ่วง ก็จัดไปเหอครับเสียแพงสบายใจกว่าอิอิ

ดึกๆลองเทสดูขำขำ อาจจะดึกเลยแรงอย่าไปคิดมาก

Last edited by kidnapped1; 22 Apr 2009, 04:04:43.

Comment

MAXNET

Comment

maxnet premier ไม่บีบ b/w p2p ต่างประเทศ แค่แพงกว่าอีกเท่านึงเอง - -

Comment

จ่ายเงินเอง... เลือกอะไรก็ได้ แต่ถ้าขอเงินพ่อ แม่ อยู่ก็คิดให้ดีๆ ครับ

Comment

Originally posted by Hangover Inc. View Post
                    จ่ายเงินเอง... เลือกอะไรก็ได้ แต่ถ้าขอเงินพ่อ แม่ อยู่ก็คิดให้ดีๆ ครับ
                    ก้ติดตรงนี้เหมือนกัน- - แต่ถ้าใช้maxnetก้ไม่ต้องเสีย107บาท

ปล.

Zetsuboushita!!

Comment

ทรูดีกว่าเยอะ

Comment

ให้ Maxnet เต็ม 100!!!!

Comment

ผมใช้อยู่ทั้งสองเส้นครับ ที่ออฟฟิส

maxnet ดีกว่าครับ ทั้งในและนอก ทั้งเล่นเกมและโหลดไฟล์

(ออกนอกผมเทสจากการเล่น AION ซึ่งลื่นไม่ต่างกัน ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจว่าไอที่มาบอกๆว่า maxnet ออกนอกเล่น AION China ไม่ได้มันแปลว่าไง)

ส่วนที่บ้านเคยใช้ทรูครับ แต่ยกเลิกไปนานแล้วปัจจุบันกำลังรอแมกเน็ตมาติดแทนครับ

ไม่รู้จะเสียไปทำไม 107 +ค่าพ่วง ถึงจะดีเท่ากันผมก็ไม่เลือกทรูอีกแล้วครับ เบื่อละ

แล้วที่โม้ๆ ว่า 8m ผมเห็นได้ใช้กันจริงในเวบนี้ไม่ถึง 50% ด้วยซ้ำ

สำหรับ ทรู ผมยอมรับและใช้แค่อย่างเดียวคือ wifi ครับ เพราะเครือข่ายมันทั่วกทม.
                          Last edited by Inspiral; 22 Apr 2009, 23:26:22.

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                            ผมใช้อยู่ทั้งสองเส้นครับ ที่ออฟฟิส

maxnet ดีกว่าครับ ทั้งในและนอก ทั้งเล่นเกมและโหลดไฟล์

(ออกนอกผมเทสจากการเล่น AION ซึ่งลื่นไม่ต่างกัน ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจว่าไอที่มาบอกๆว่า maxnet ออกนอกเล่น AION China ไม่ได้มันแปลว่าไง)

ส่วนที่บ้านเคยใช้ทรูครับ แต่ยกเลิกไปนานแล้วปัจจุบันกำลังรอแมกเน็ตมาติดแทนครับ

ไม่รู้จะเสียไปทำไม 107 +ค่าพ่วง ถึงจะดีเท่ากันผมก็ไม่เลือกทรูอีกแล้วครับ เบื่อละ

แล้วที่โม้ๆ ว่า 8m ผมเห็นได้ใช้กันจริงในเวบนี้ไม่ถึง 50% ด้วยซ้ำ

สำหรับ ทรู ผมยอมรับและใช้แค่อย่างเดียวคือ wifi ครับ เพราะเครือข่ายมันทั่วกทม.
                            ผมนี่ละครับ Maxnet เล่น Aion china ไม่ได้ ทุกอย่างดีหมด โหลดไฟล ลาบเปด มีเดียไฟ

โหลดบิท ใน นอก ผม indy ไม่ใช่ premire มันอยู่ที่ช่วงเวลาดวง IP gateway ที่เชื่อมต่อ

อย่างเช่น ถ้าคุณได้ ไอพี 112 ที่ตัว gateway ping ไป จีนเซิฟ aion 700-800- timeout

ลองต่อใหม่ ได้ 114 ping 115-118 งงไหมละ ถึงจะ ปิง 115-118 กดแพตเข้าเกมไวปรูดปราด

เข้าเกมได้ มันแลคทันที พอหลัง เทียงคืน สิครับ ลืนไม่มีแลค ถึง 9โมง เหมือนมันเปิดสวิชแลค 55+
                            เคยได้ ip เทพ ๆอยู่หนนึง 114.128.244.1 นี่ ละต่อมา 200ชม+ เล่นไม่มีแลคทั้งวัน พอไฟดับ

ไปวันนึงต่อเนต ใหม่ ไม่มีทางจะต่อเนตได้ ip นี้แล้ว แล้วมันก็แลค ทั้งวันตามเคย

เพื่อนผม เล่น aion เนต true Tot ไม่มีแลค แต่ผมแลค เว้นเทียงคืน ถึง 9โมงเช้า

มันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง พื้นทีชุมสายของคุณด้วย มัน มีการเชื่อมต่อ แย่งกันมากน้อยแค่ไหน

เคยใช้ทรูมาก่อน maxnet เล่นเกม ออกนอกดีกว่ายอมรับ แต่โหลดไฟ ลาปเปด เมก้าอัพโหลด

แทบไม่ได้ บิทนอก ขยะบาน maxnet ปัญหาเหล่านี้หมดไปเลย แต่เล่นเกมออกนอกไม่ได้

ลองมาหลายเกมแล้ว เหมือนมันจะ บลอคอัพโหลดไปนอก ทำให้แลค อย่างแรง

Comment

maxnet

Comment

เทส สดๆร้อนเลยครับ

Comment

Working...
                                X