Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าท่านเป็นผม...จะเลือกอะไรดี ระหว่างTrueกับMaxnet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าท่านเป็นผม...จะเลือกอะไรดี ระหว่างTrueกับMaxnet

ตอนนี้ผมลังเลมากเลยว่าจะใช้อะไรดีระหว่างTrueกับMaxnet

การใข้งานของผมส่วนใหญ่มีดังนี้ครับ
    -โหลดbit Th+Jp
    -Mediafire
    -youtube
    -nicovideo

ตอนนี้ใช้trueอยู่ แล้วทีนี้เค้าบอกว่าบ้านผมอัพได้แค่1เม็ก(******งRCU3.25km) ซึ่งผมก้บอกให้ช่วยcheckหลายรอบแล้วก็ยังได้เท่าเดิม

ตอนนี้มีmaxnetมาตั้งแล้ว เท่าที่ผมไปคุยกับทางนั้น เค้าก็บอกว่าน่าจะลากสายประมาณ100m (วัดเอาจากgoogle earth)
    แต่ก็ต้องมาcheckสถานที่จริงอีกที
    ูแล้วmaxnetนี้ปกติลากสายมาจากไหนเหรอครับ ที่เค้าบอกอ่ะ พอดีคุยไปคุยมาเค้าบอกว่าที่ที่จะลากมาที่บ้านผมไม่ได้ลากมาจากnode แต่ก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร- -

ช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าใช้maxnetก็ได้ลดค่าใช้จ่ายลงไปอีก107บาท แต่กลัวว่าmaxnetจะออกนอกไม่ดีตอนช่วงคนใช้เยอะๆ
    ปล2.ผมอยู่บางโพครับ ใครอยู่แถวนั้นมาบอกกันมั่งนะ

maxnet +1ไปเพราะทรูมันได้1mเอง

Comment

Maxnet โลด

Comment

True ออกนอกแจ่ม

Comment

maxnet ครับ เพราะเรื่องลากสายเนี่ย ปกติของเค้าจะเน้น dslam ตั้งไว้ในชุมชนครับ พูดง่ายๆใกล้บ้าน อาจจะใกล้บ้านท่านมากกว่าครับ แต่เรื่องใช้กูเกิ้ลเช็ค มันไม่ค่อยอัพเดทครับ ถ้าอยากทราบน่าจะโทรเข้าไปถามเลยครับชุมสายมีแถวบ้านตรงไหนบ้าง ถ้ามาตรฐาน 3 เมก ไงก็แรงกว่า เมกเดียวครับ

Comment

ผมว่า maxnet ออกนอกนี้อย่าหวังมากเลยครับ ยิ่งท่านใช้ เวบนอกบ่อยด้วย ที่ทำงานผมใช้ ทั้ง maxnet 3m , true wifi

พอผมจะใช้ออกนอกหน่อยต้องไปใช้ truewifi ทันทีเลย maxnet นี้อึดจริงๆ แต่ในประเทศต้องยกให้เค้าล่ะ บอกกล่าวให้ฟังน่ะครับ พื้นที่ท่านอาจจะเร็วก็ได้ใครจะไปรู้ โชคดีครับ

Comment

-โหลดbit Th+Jp
              -Mediafire

แค่2ข้อนี้ก็ไม่ควรใช้ Maxnet แล้วนะครับเพราะ Maxnet จะเข้า Mediafire ไม่ค่อยได้นะครับ

และโหลด bit Jp ก็ไม่ไปด้วย ใช้ True ไปเถอะครับ

Comment

แล้วmaxnetเข้า nicovideoได้หรือเปล่าอ่ะคับ

Comment

ไม่ได้มาชวนให้สมัคร maxnet นะ แต่เห็น rep. บนๆบอกmaxnet ออกนอกไม่ดี

ผมใช้โปร 3M/512 590 บาท อยากจะบอกว่า ออกนอกพอๆกับในเลยครับ
                  ผมโหลด rapid ทุกวันครับความเร็วเฉลี่ยที่ 2M ครับไม่ทราบว่าของทรูโหลดได้เท่าไหร่ในราคาเท่านี้

สำหรับเว็บต่างๆ maxnetไม่มีนโยบายบล๊อค
                  นะครับเท่าที่ได้ยินมา อย่างเว็บที่ยกมาข้างบน อย่าง Mediafire มันก็เป็นเว็บที่
                  มีปัณหาโหลดยากเข้ายากเป็นปกติอยู่แล้วหรือว่าค่ายอื่นๆไม่มีปัณหาอันนี้ผมไม่ทราบนะ แต่เห็นมีคนบ่นเยอะเหมือนกันเว็บนี้ ลองดูเผื่อช่วยไดบ้างhttp://www.zone-it.com/79979

nicovideo.jp เข้าได้ปกติครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ทรู3mb อยู่ และไปสมัคร maxnet มาแล้ว ผมไม่เสียดายหรอกคับที่จะลองบริการใหม่ๆ ถ้ามันไม่ดีจิงๆ ยอม1ปีแล้วกลับไปหาทรูใหม่ก็ยังได้

Comment

ตกลงออกนอกช้าหรือไม่ช้าครับ เพราะทรูออกนอกช้า แต่ว่าไม่อืดมาก

Comment

ถ้าไม่มีเบอร์ทรู ยังไงผมก็เอา maxnet
                        ต่อให้ Mediafire จะเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง คิดว่าคงอีกไม่นานคงจะใช้งานได้ปกติ ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้งานอยู่แล้ว

คิดเอาละกันนะครับ 107 ผมเอาไปซื้ออาหารให้ปลากินดีกาก

Comment

นี่ครับ japan ถ้าอยากเล่น Maxnet ท่านรับได้ไหมครับ

ผมเป็นอย่างนี้มาเป็นเดือนแล้ว ทั้งเกาหลี ญี่ปุ่น ทดสอบกี่ทีก็เน่าอย่างนี้ตลอดเลย

ถ้าไม่เชื่อก็เข้ามาเลยครับ ถ้าเชื่อก็ไป True เถอะ อย่าดันทุรังเลย

Comment

ถ้าไม่มีเบอร์ทรู ยังไงผมก็เอา maxnet

เห็นด้วยเลยครับ ยิ่งว่า***ง DSLAM 100M นี่สุดยอดเลยครับ

ผมใช้ทรูอยู่น่ะ แต่ 100 เมตรมันล่อตาล่อใจมาก

Comment

ถ้าเป็นผม ต่อให้ทรูอยู่ ผมก็อยากเสี่ยงลอง แม็กเน็ตอะครับ เพราะผมว่า 1m มันช้ามากๆเลย
                              อีกอย่าแค่ 100 เมตรเองอะครับ สัญญาณ เต็มๆ หุหุ
                              เลือกแม็กเน็ต ครับ

Comment

Working...
                              X