Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ผมมีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ผมมีเสียงครับ

ผมใช้ PSU Icute 650 W (ถอดสายไม่ไ่ด้)

ใช้ไปสักพัก มันจะมีเสียงคราง อืดๆๆๆๆ เสียงเหมือนหม้อแปลงไฟฟ้าที่ำกำลังจะเสีย -*-

ขนาดปิดคอมแล้ว มันยังมีเสียงเลยครับ

ไม่ทราบว่า ลักษณะแบบนี้นี่ ส่งเคลมได้หรือเปล่าครับ เพราะมันก็ยังใช้งานได้อยู่

แต่ผมกลัวมีปัญหาทีหลังอ่ะครับ เพิ่งซื้อมาได้ยังไม่ครบเดือนเลย -*-

ขอถามผู้รู้ด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

ของผมตัว Pro ไม่มีเสียงนะครับ ยังไงลองโทรถามร้านดูก่อนว่าเครมได้มั้ย จะได้ไม่ต้องไปเสียเที่ยวครับ

Comment

ของผมไม่มีเสียงครับ

Comment

ปกติครับ ผมก็เจอหลายตัว ในหลายๆตัวที่ประกอบสำหรับ ICUTE ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ปกติครับ ผมก็เจอหลายตัว ในหลายๆตัวที่ประกอบสำหรับ ICUTE ครับ
          มันจะมีเสียงอย่างนี้ทุกตัวเลยหรอครับท่านวิกร

มันมีแม้กระทั่งตอนปิดคอมไปแล้วอ่ะดิครับ ผมถึงเครียด

แต่ถ้าปิดสวิทซ์ที่ปลั๊ก มันก้อเงียบนะครับ

Comment

คุณภาพตามราคาครับ ผู้ผลิตคงไม่ได้เช็คจุดนี้ เดาเอานะ
            ถ้าเช็คราคาคงแพงกว่านี้ เพราะต้องทิ้งของที่ไม่ผ่านQ.C.
            ยิ่งยี่ห้อในQ.C.หลายจุด ยิ่งต้องแผง

Comment

Originally posted by vaingum View Post
              มันจะมีเสียงอย่างนี้ทุกตัวเลยหรอครับท่านวิกร

มันมีแม้กระทั่งตอนปิดคอมไปแล้วอ่ะดิครับ ผมถึงเครียด

แต่ถ้าปิดสวิทซ์ที่ปลั๊ก มันก้อเงียบนะครับ
              ถ้าปิดคอมแล้วมีเสียงเอาไปเครมเปลี่ยนครับ

ถ้าเปิดแล้วมีเสียงบ้างก็ไม่เป็นไรครับ ไม่เจอกับทุดตัวครับ แต่ก็มีบ้างครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน ICUTE 650 W มีเสียงบ้างที พอผมเปลี่้ยนปลั๊กไฟคอมพ์ไหม่ เสียงหายเลยนิ หรือเราอุปทานเองหว่า

Comment

สรุปว่า คงจะเอาไปเคลมอ่ะครับ

ร้านคนรู้จัก เค้าคงจัดการให้เคลมให้ได้แหละ(มั๊ง)

แต่เซ็ง ไม่มีคอมใช้ตั้งหลายวัน T_T

ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับผม ^ ^

Comment

Working...
                  X