Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้คืออะไร (มีรูปครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้คืออะไร (มีรูปครับ)

ตามรูปที่แนบเลยนะครับ
    เปิดเครื่องมา แล้วมันก็ขึ้นมายังงี้เลย...ลองสลับ การ์ดจอ แล้วก็ ออนบอร์ดก็ยังไม่หาย
    ยังงี้เมนบอร์ดผมเจ๊งหรือเปล่าครับ
    Attached Files

เพิ่งเคยเห็นนี่ละครับ
    ประสบการณ์น้อย มันคืออะไรหว่า

Comment

อาจจะจอหรือ M/B นั่นละ

Comment

รหัสอะไรหว่า

Comment

จอพังเปล่า

Comment

จอลองไปเสียบใช้กับเครื่องตัวอื่นก็ใช้ได้ปกติครับ จอยังเก็บไว้อยู่เลยใช้ได้ปกติ แต่เปลี่ยนมาใช้ LCD แทนแล้ว

Comment

รหัสลับวันโลกแตกหรือเปล่า

Comment

เกมส์สมัย 8 Bits หรือเปล่า

Comment

Originally posted by arito View Post
                  รหัสลับวันโลกแตกหรือเปล่า
                  ไอ้ที่แตกน่ะไม่ใช่โลกหรอกครับ แต่เป็นหัวผมเนี่ยแหล่ะ กว่าจะหาเจอที่เสียได้เนี่ยเสียบุหรี่ไปบานเลย หงุดหงิดโคตรๆ

Comment

Originally posted by GangZom View Post
                    เกมส์สมัย 8 Bits หรือเปล่า
                    ไม่ได้เล่นเกมส์ครับ มันเป็นภาพตอนที่ผมกดสวิทช์ power on แล้วภาพมันก็ขึ้นมายังงี้เลย

Comment

หาสาเหตุได้หรือยังครับ อิอิ

Comment

Originally posted by GangZom View Post
                        หาสาเหตุได้หรือยังครับ อิอิ
                        ยังงงๆ อยู่เลยครับ แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ M/B เพราะอุปกรณ์ทุกชิ้นลองเอาไปเสียบกับเครื่องตัวอื่นแล้วปกติหมด ยกเว้น M/B

ตอนนี้เลยใช้งานเครื่องตัวอื่นไปก่อน ตัวที่มีปัญหากะลังงมอยู่ครับ

Comment

ไม่เคยเจอ

เคยเจอนะเป็นที่การ์ดจอเเต่ท่านบอกเเล้วลองไปเเล้ว
                          ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน -*-

Comment

ไวรัสเข้าเครื่องหรือเปล่าคะ เห็นหน้าจอแบบนี้คุ้นๆน่ะค่ะ
                            เหมือนไวรัสที่แพร่ระบาดช่วงที่ใช้วินโดวส์ 95 กันอยู่

Comment

ผมเคยเป็นเพราะแรมงับ
                              ลองหา Debug Card มาเสียบดูครับ จะได้รู้ว่า POST ถึงจุดไหน

Comment

Working...
                              X