Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้คืออะไร (มีรูปครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งานเข้าครับพี่น้อง

Comment

ใส่ตลับไม่แน่น

Comment

ของเช็ตตัวการ์ดจอ หรือ Monitor ดูคับ เคยเป็นนานมากละจำไม่ได้ละ

Comment

จอมีปัญหารึเปล่าครับ อาจจะสายขาดในก็เป็นได้ครับ

Comment

สายต่อเข้าจอไม่แน่นหรือปล่าว VGA ไม่แน่น หรือป่าว เคยเป็นอยู่ลองขยับๆ การ์ดจอแล้วก็หายนะ

ไม่ทราบของท่านเหมือนกานแนะนำเฉยๆ ครับ !!

อ๋อ ลองุอดของในเครื่องเช็ดๆ ซิ

Comment

ไม่เคยเห็นเลย สภาพแบบนี้ช่วยดันครับอยากทราบเหมือนกัน

Comment

อิอิ

ไปร้าน 300 จบ แล้วถามเค้าว่า้ป็นหยัง

Comment

ปัญหาจอขยะหรือเปล่าครับ สงสัยจะพังแร้ว

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    ผมเคยเป็นเพราะแรมงับ
                    ลองหา Debug Card มาเสียบดูครับ จะได้รู้ว่า POST ถึงจุดไหน
                    คืออยากลองใช้ debug card นะครับ แต่ปัญหาคือผมดูไม่เป็นอ่ะ ไม่รู้จริงๆ

Comment

ถอดทีละอย่าง ลองทีละอย่าง เดี๋ยวก็เจอว่าอะไรเสีย อิอิ

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                        อิอิ

ไปร้าน 300 จบ แล้วถามเค้าว่า้ป็นหยัง
                        ถ้ายอมเสียเงินก็คงไม่มาเข้า ocz หรอกครับ อยากแก้ปัญหาเองโดยไม่ต้องเสียเงิน (เท่าที่ทำได้ )

Comment

Originally posted by PeW...PeeW View Post
                          ยังงงๆ อยู่เลยครับ แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ M/B เพราะอุปกรณ์ทุกชิ้นลองเอาไปเสียบกับเครื่องตัวอื่นแล้วปกติหมด ยกเว้น M/B

ตอนนี้เลยใช้งานเครื่องตัวอื่นไปก่อน ตัวที่มีปัญหากะลังงมอยู่ครับ
                          ขอตอบรวมๆ เลยนะครับ ตามที่อ้างอิงด้านบน อุปกรณ์ทุกชิ้นผมลองเอาไปสลับกับเครื่องตัวอื่นดูแล้วทุกตัวเป็นของเก่าแต่ใช้ได้ทุกตัวครับ (ยืนยันว่าทุกตัวรวมทั้งจอด้วย) ตัวที่เจอปัญหาตอนนี้เป็น M/B (แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะไร) ก็เลยลองถามในนี้ดูเผื่อจะมีใครให้คำตอบได้ ส่วนที่จะเอาไปร้านแล้วเสียเงินน่ะผมถือว่าเป็นทางแก้สุดท้ายครับ เพราะมันได้คำตอบแน่นอน (เรื่องทั้งเรื่องอยากซ่อมเองอ่ะครับ)

ปล.
                          ยังไงก็ต้องขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเข้ามาตอบ

Comment

สงสัยงานนี้จะได้ M/B ใหม่ ล่ะมั้งท่าน

Comment

เพิ่งจะเคยเห็นแฮะ สงสัย Mainboard จะเสียจริงๆแหละ

Comment

Originally posted by SEnzoP View Post
                                เพิ่งจะเคยเห็นแฮะ สงสัย Mainboard จะเสียจริงๆแหละ
                                ตอนนี้เจอแล้วหนึ่งอย่างครับ คือ IC บวม ลองเปลี่ยนอยู่ รอดูผลอีกที

Comment

Working...
                                X