ผมอยากจะให้ช่วยจัดสเปคให้ทีครับ งบประมาณ 40000 บาทครับ (ไม่รวมจอนะครับ) ผมอยากได้เครื่องคอมไว้เล่นเกมแนวที่ชอบก็คือ real time strategy โดยผมอยากให้เล่นเกม Company of Heroes และ Medieval 2: Total War ได้ลื่นไหลพอสมควรครับ กับดูหนัง HD กับ Blueray (โดยดูจาก hd โดยใช้โปรแกรม Power DVD ครับ) การ์ดจอที่เล็งไว้คือ ATI 1950 Pro 256 MB ครับ ไม่รู้ว่าจะเข้ากันมั้ย อยากให้เพื่อนๆๆช่วยดู้สเปคให้ทีครับ เมนบอร์ดผมเล็งไว้คือ Asus แบบที่เป็น HTPC ขอบคุณมากครับ