Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ram server หน่อยคราบ.......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ram server หน่อยคราบ.......

คือ ถ้าเกิดเรา มี server แล้ว ผมถอด ram มาดู ตรงกลางมันมี ชิปอารายไม่รู้เพิ่ม มา

เลยอยากถามว่า ถ้าเกิด server มันมี ram อยู่แล้ว1gb ram มันต่างจาก ddr2 pc ตรงที่มันมี ชิป เพิ่ม ตรงกลาง ถ้าผม จะเอา ram pc มาใส่ อีก 1gb มันจะทำงานได้ไหม

เห็น ram มันไม่เหมือนกัน ไม่รู้ว่ามันจะทำงานร่วมกันได้ไหมคับ.....

ผู้รู้ตอบที่นะคับ ......... ผู้มีประสบการณ์ ตอบยิ่งดีคับ

ขอบคุงคราบ..

ดันๆๆๆๆ ผู้รู้ช่วยตอบที่คราบ...................

Comment

ตอบให้หน่อยน่คราบ.....................

Comment

ไม่ไ่ด้ครับ ram server ส่วนมากจะมี ECC ไว้คอบืำ Error Collection ให้ ซึ่งแรมบ้านๆที่เราใช้กันไม่ต้องการความถูกต้องขนาดนั้นเลยไม่จำเป็นต้องมีครับ ดังจะเห็นเขียนว่า NON-ECC

Comment

มานเป็น ECC เน้อ มานจะมีชิบตรงกลาง
          ไอ้ชิบนั่นแหละ ECC จ้า
          แนะนำอย่าคล็อก แต่เปิดเป็นอาทิตย์ รับรองความอิ้ด

Comment

แล้วไอ่ ram ECC นี้มันแพงมากไหมคับ

ถามอีกอย่าง แล้วถ้า ผมถอด ram ecc ออก แล้วยัด ram pc ทั่วไปใน server
            server มันจะทำงานได้ไหม

Comment

ไม่เท่าไหร่คับ แพงมากก่ากันนิ้ดหน่อย แต่ถ้า Ram PC เนี้ย ระวังมันจะค้างน่ะคับ เพราะไม่มีชิบ ECC คอยควบคุม

Comment

ผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าเอา RAM ไม่มี ECC มาเสียบบน Server รู้สึกมันจะไม่ยอมนะครับ

Comment

ราคาก้อใช่เล่นเน้อ 5555+

Comment

Working...
                  X