Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับทำไมคอมผมเล่น SF กะตุกอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by yoshiki2006 View Post
    แนะนำให้เล่น BF2 , 2142 สร้างสรรกว่าครับ ใช้หมองกว่า แต่กิน spec นิดๆๆๆๆๆๆๆ
    เห็นด้วยครับ แต่2142 เล่นมาเกือบ2เดือนละยังไม่เคยชนะเลย

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
      เกมส์นี้มันสถุลของแท้ครับ

Comment

เราๆๆ ดู CPU ว่าวิ่งเต็ม 100 เปอร์รึปล่า + ไฟ HDD ติดรึเปล่าถ้าติดยังไงตุกแน่ๆคับ
        ไม่ก็ดูเน็ทน่ะคับว่ามันวิ่งเต็มรึเปล่า ถ้า 56-99 ตุกชัวร์คับ

Comment

ลองทำดูครับ น่าจะหาย

>> เครื่องน้องผม 2 เครื่อง นะ
          เครื่องที่ 1 :
          CPU sempron 1GHz Ram 750 MB
          VGA 5200.... ชุดนี้เล่น SF ไม่มีกระตุกเลย

>> เครื่องที่ 2 :
          P4 2GHz ram 750MB
          VGA ATi9250.... ชุดนี้ก็ลื่นเช่นกัน

>> ส่วนผมนานๆ เล่นทีนึง โดยผมใช้
          NoteBook ทุเรียน2หัว ของ ASUS เป็นหลัก
          GF7600go ram 1.3GB
          เกม 3D ปัจจุบันทุกเกม ก็ลื่นหัวแตก

จริงๆ แล้วสาเหตุของการเล่นเกมกระตุกมีมากมายเลยนะ

*ลองเปลี่ยน Driver VGA เป็น ของ www.NGOHQ.com นะครับ
          มันเป็นไดรเวอร์โมดิฟาย เพื่อเกมส์โดยเฉพาะ
          เพราะผมใช้อยู่ และลงให้เครื่องน้องด้วย
          มันเล่นเกม(หลายๆ เกม) 3D และ 2D ลื่นไหลขึ้นเลยนะ ขอบอก
          แต่คะแนน Benchmark ต่างๆ ไม่สูงเท่านั้นเอง

*อีกอย่าง อันนี้เจอมากับตัวเลย ซึ่งตอนแรกก็เครียดมาก คือ....
          ถ้าคุณใช้ AntiVirus บางเจ้า เช่น Avast ver4.7
          ขนาดเครื่องผม ทุเรียน2หัว แรม1.3GB การ์ดจอ7600
          ผมเล่น BF2 ที่ความละเอียดสูง
          มันยังกระตุกเฉยเลย พอเปลี่ยน AntiVirus เป็น Kaspersky
          (ปัจจุบันใช้อยู่ ของ Free ครับ ตาม Link เลย ใช้ดีมาก
          http://www.activevirusshield.com/ant...et_started.adp)
          หรือ AntiVir หรือ NOD32 ก็ได้
          อาการกระตุก ห า ย เ ป็ น ป ลิ ด ทิ้ ง ค รั บ ข อ บ อ ก
          อืม... ผมชอบแค่ 3 ยี่ห้อนี้ครับ เคยทดลองใช้มาหลายๆ เจ้าแล้ว เพราะมีคอมหลายเครื่อง

หากไม่หาย mail มาคุยได้ครับ pututor@yahoo.com
          ผมว่า spec คอมของคุณ กับอีแค่เกม SF มันผ่านแล้วนะ ผ่านฉลุยเลยแหละ

ข อ ใ ห้ มี ค ว า ม สุ ข กั บ ก า ร ใ ช้ ค อ ม น ะ ค รั บ

Comment

Working...
          X