Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลง Vista แล้วใช้ DreamScreen ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลง Vista แล้วใช้ DreamScreen ไม่ได้ครับ

วันนี้เอาแผ่นไปให้เพื่อน ลง เพื่อนลงเสร๊จ

สเปกมัน DuoCore 1.6 board Gigabyte VGA Pci 7300 GT จอ 14 นิ้ว แรม 2จิ๊ก กากๆ

ของผม X2 5000+ M2N-E แรม 3 จิ๊ก 4670 DDR4 จอ 19 นิ้ว wide

แผ่นเดียวกัน ของมันลง กว่าจะเสร๊จ 30 นาที ของผม 15 นาที

แม่ง เล่นได้ปกติไม่มีปัญหา ไดท์เวอร์ มันไม่ต้องลง สักชิ้น

ส่วนของ ผม ไดท์เวอร์ เมนบอร์ดไม่ต้องลง แต่ การ์ดจอต้องลง กับ เสียง

ของมันใช้ฟังก์ชั่นได้หมด ของผม ใช้ไอ่ที่ว่าไม่ได้ DreamScreen อะไรนั้นอ่ะครับ

คือผมข้องใจ ครับว่าทำไมไม่ได้ หรือ AMD ATI มันไม่ดีจริงๆอย่างที่เค้าว่า
    Last edited by Offkhochi; 21 Apr 2009, 20:39:36.

เครื่องผมใช้ทั้ง AMD และ ATI
    ลอง DreamScene ก็ไม่เห็นมีปัญหานี่ครับ
    แต่ลองแล้วก็เอาออก ไม่อยากใช้ กินทรัพยากรชะมัด 55

Comment

Originally posted by tuajing View Post
      เครื่องผมใช้ทั้ง AMD และ ATI
      ลอง DreamScene ก็ไม่เห็นมีปัญหานี่ครับ
      แต่ลองแล้วก็เอาออก ไม่อยากใช้ กินทรัพยากรชะมัด 55

มันมีวิธีปรับไรไหมครับ

ของผมเอาภาพพวกนั้นมาเล่น Windows Media ก็เล่นได้ปกติอ่ะแต่ พอจะเอาขึ้น Dektop

กลายเป็นไม่ได้อ่ะ ครับ

Comment

เครียดครับนี่ จิงๆไม่ใช้มันก็ไม่เสียหายนะครับแต่ผมแค่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ได้

Comment

ดันรอคำตอบจากเทพครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ไม่มีคราาย ไข้ข้อข่องใจผมเลย

Comment

แก้ไข อ่านไม่จบ
                Last edited by manchester2548; 21 Apr 2009, 20:36:32.

Comment

เข้าไปเซ็ตในเธม จาก vista besic เป็น vista arro ครับ และอีกอันที่ใช้ปรับขอบใส่ทรานพาเร้นท์ อันนี้ไม่มั่นใจว่าต้องปรับหรือไม่แต่ไม่น่าเกี่ยวครับ

อีกกรณีคือไดรเวอร์การ์ดจอไม่สนับสนุนครับ (แต่ส่วนใหญ่มันต้องได้สิ)

Comment

ใช้ได้กับเวอร์ชั่น Ultimate เท่านั้นจ้า

Comment

Working...
                    X