Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเกมส์บางเกมส์เล่นผ่านlcd tv ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเกมส์บางเกมส์เล่นผ่านlcd tv ไม่ได้ครับ

คือผมนำคอมมาต่อผ่านlcd tvผ่าน ช่อง d-sub ครัลแล้วลองเล่นเกมสื demigod darksector necrovision เล่นได้ตามปกติครับ แต่พอเล่ wanted และ guitar hero3 แล้วมีแต่เสียงไม่มีภาพเป้นเพราะอะไรครับ ใช้ palit 4850 ครับ

ลองต่อ hdmi ดูครับ

Comment

ไม่มีสายกะหัวแปลงอ่ะครับ สนใจบริจาคไหมครับ อิอิ

Comment

หัวแปลงแถวบ้านผมขาย40-100บาทเองครับส่วนสายDVI to HDMI เนี่ย400บาทขึ้น- -*

Comment

ผมเล่นได้ทุกเกมนะ ใช้ทั้ง DVI-HDMI แล้วก็ HDMI-HDMI

การ์ดเป็น 9800GT เหอๆ

Comment

...

Comment

สาย 300 บาท ครับ
              หัวแปลง 50-100 ตามพันทิพย์
              สายไม่ต้องไปหลงใช้ของดีๆหรอกนะ สัญญาณมันเป็นดิจิตอลยังไงซะมันก็ไม่ต่างกัน

Comment

ไว้จะไปหาซื้อมาลองครับ

Comment

ผมว่าลองหาไดร์เวอร์ตัวอื่นมาลงดูดีกว่า

Comment

ในคู่มือของ LCD tv มันจะบอกไว้น่ะครับ ว่ารองรับความละเอียดแบบไหนได้บ้าง
                    แล้วเช็คดูว่าเกมนั้นเซ็ตความละเอียดตรงกับที่ LCD tv มันรองรับหรือเปล่า

Comment

มาเตือนครับว่า พวกสายต่างๆที่เป็น digital เช่น HDMI,DVI นั้น ความชัดเท่ากันหมดครับ
                      ไม่ว่าราคาจะแพงเท่าไหร่ก็ตาม ดังนั้นอย่าหลงเชื่อคนขายที่เชียร์สายที่ราคาแพงแล้วบอกว่าดีกว่า ชัดกว่า

กรณีนี้ไม่เหมือนสาย analog เช่น สาย component นะครับ เพราะสายพวกนี้ยิ่งแพงยิ่งชัดครับ

Comment

Originally posted by CJL999 View Post
                        มาเตือนครับว่า พวกสายต่างๆที่เป็น digital เช่น HDMI,DVI นั้น ความชัดเท่ากันหมดครับ
                        ไม่ว่าราคาจะแพงเท่าไหร่ก็ตาม ดังนั้นอย่าหลงเชื่อคนขายที่เชียร์สายที่ราคาแพงแล้วบอกว่าดีกว่า ชัดกว่า

กรณีนี้ไม่เหมือนสาย analog เช่น สาย component นะครับ เพราะสายพวกนี้ยิ่งแพงยิ่งชัดครับ
                        ขอบคุณมากครับ วันนี้ไปซื้อมาลองแล้ว dvi to hdmi ที่ร้านมีให้เลือก 2 แบบครับ 1000 นิดๆกับ 270 ครับ เลือกแบบไม่ต้องคิดครับ ในกระเป๋ามีอยู่ 360 บาท แหะๆ เปลี่ยนแล้วเล่นได้ ปกติดีครับ

Comment

Working...
                        X