overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามเรื่องบิทเล็กน้อย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Default ถามเรื่องบิทเล็กน้อย

ไม่ถนัดเรื่องบิท เกิดความไม่แน่ใจ ลองถามดู ?

เรื่องก็คือ ผมเปิดคอมพ์ 24 ชั่วโมงไม่ใด้ ยิ่งวันใหนกลางวันแดดเปรี้ยงๆ แทบไม่ใด้เปิดคอมพ์

ไม่ต่างจากห้องอบซาวน่า เพราะหลังคามันต่ำ เวลาผมไม่ใด้ไช้ก็ปิดเครื่อง ช่วยชาติ เอ้ย พ่อประหยัดไฟ

เวลาโหลดบิทมันก็เลยติดๆ ต่อๆ บางทีผมเป็นคนปล่อย seed ก็เกรงว่าจะทำให้คนอื่นเขาต้องรอ

เดี๋ยวมันจะน่าเกลียด

( ไฟล์ 4 กิ้ก อัฟโหลดที 30k กว่าๆ วันละ 6 ชั่วโมง = กี่วัน ?? )

ยิ่งเวลาโหลดของเขามา ผมก็ต้องช่วยปล่อย Seed อีกที เกรงใจ เห็น HDD วิ่งอยู่ที่ 52c แล้วมันตงิดๆ จะเกรงใจก็เกรง แต่คอมพ์ก็ร้อนเหลือกำลัง

( เวลาอากาศหนาวจัด เปิดคอมพ์ใว้แปบเดียว ห้องอุ่น ใด้ประโยชน์ดีนักแล )

เลยจะถามว่า เวลาผมปิดคอมพ์แล้วเปิดมาใหม่ คนที่เขาโหลดอยู่จะต้องโหลดใหม่หรือไม่ ? ในเมื่อมันต้อง

คอยตั้งหลายชั่วโมง แล้วทำแบบนี้( ติดๆ ดับๆ ) มันจะน่าเกลียดหรือเปล่า ?

OverclockZone Member KVY13's Avatar

เวลาผมปิดคอมพ์แล้วเปิดมาใหม่ คนที่เขาโหลดอยู่จะต้องโหลดใหม่หรือไม่ ?
    ตอบ ไม่ต้องโหลดใหม่ครับ มันจะโหลดต่อเนื่องจากของเดิม อันนี้ไม่มีปัญหา
    ในเมื่อมันต้องคอยตั้งหลายชั่วโมง แล้วทำแบบนี้( ติดๆ ดับๆ ) มันจะน่าเกลียดหรือเปล่า ?
    ตอบ อันนี้มีปัญหานิดหน่อยครับ ถ้าเจอพวกใจร้อน จะโดนบ่นได้ แนะนำให้เขียนอธิบายลงใน รายละเอียดของ ไฟล์ที่เราปล่อยด้วย เค้าจะได้รับสภาพตั้งแต่ตอนกดโหลด

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

*-*V เค้าสามารถโหลดต่อได้เลยจากที่ค้างไว้ได้เลยครับ ( โหลดบิทมันดีแบบนี้แหระครับ )

ถ้าผมเป็นคนปล่อยจะพิมพ์บอกในกระทู้ไปก่อนเลยครับว่า
    ผมสามารถปล่อยตลอด 24 ชั่วโมงได้ติดต่อกันเป็นเวลา 3 วัน
    หลังจาก 3 วันไปแล้วของลด ช.ม. การปล่อยเป็น 12 ชั่วโมง แต่จะปล่อยเรื่อยๆจนโหลดเสร็จกันหมด

แบบนี้ก็ว่ากันไปครับ 6^^

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ไบรท์

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Criticism's Avatar

โหลดต่อจากที่ค้างไว้ได้ครับ

เพียงแต่บางช่วงไม่มีคนคิดแบบท่าน โหลดแล้วลบไปเลยไม่ Seed ต่อก็จะไม่มีคนปล่อยครับ
    ถ้าคนไทยมีน้ำใจแบบท่าน เรื่องนี้ก็ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member dUkEzA's Avatar

คติผม โหลดเท่าไร ปล่อยคืน 2 เท่า กลัวโดนแบน อิอิ

OverclockZone Member sukijsko's Avatar

Quote Originally Posted by KVY13 View Post
    เวลาผมปิดคอมพ์แล้วเปิดมาใหม่ คนที่เขาโหลดอยู่จะต้องโหลดใหม่หรือไม่ ?
    ตอบ ไม่ต้องโหลดใหม่ครับ มันจะโหลดต่อเนื่องจากของเดิม อันนี้ไม่มีปัญหา
    ในเมื่อมันต้องคอยตั้งหลายชั่วโมง แล้วทำแบบนี้( ติดๆ ดับๆ ) มันจะน่าเกลียดหรือเปล่า ?
    ตอบ อันนี้มีปัญหานิดหน่อยครับ ถ้าเจอพวกใจร้อน จะโดนบ่นได้ แนะนำให้เขียนอธิบายลงใน รายละเอียดของ ไฟล์ที่เราปล่อยด้วย เค้าจะได้รับสภาพตั้งแต่ตอนกดโหลด

<<<<ตามนั้นเลยครับ แต่ถ้าเครื่องร้อนมากๆ ผมว่าเปลือยเคสเลยดีกว่ามั้ยครับ

เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ทำมาแร้ว

OverclockZone Member tauruserz's Avatar

Quote Originally Posted by dUkEzA View Post
    คติผม โหลดเท่าไร ปล่อยคืน 2 เท่า กลัวโดนแบน อิอิ
    อิอิ เหมือนผมเลย ตอนนี้ ratio กระฉูด 55

OverclockZone Member
    รังสิต,เซียร์,200ปี,คลอง4-ธัญบุรี

ไม่ต้องโหลดใหม่ครับ แล้วควรบอกว่าเราจะเปิดเวลาไหนบ้างและบอกว่าความเร็วเราเท่านี้ แต่จะปล่อยให้เสร็จอย่างน้อยกี่คน คนโหลดจะได้เข้าใจครับ
    ผมไม่ค่อยจะอัพหรอก ดูดอย่างเดียวแต่ปล่อยทิ้งยาวครับ จนกว่าจะไม่มีคนดูดหรือคนปล่อยมีเยอะจริงๆ Ratio ก็ขึ้นเรื่อยๆ จนหลายเวปกลายเป็นUploader แล้ว

Bookmarks

Bookmarks