Announcement

Collapse
No announcement yet.

แยกไฟล์วีดีโอ ออกเป้นเฟรมเรตทำอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แยกไฟล์วีดีโอ ออกเป้นเฟรมเรตทำอย่างไร

ผมอยากทราบโปแกรมที่ สามารถ แยก ไฟล์ภาพออกมาจาก ไฟล์วีดีโอได้อ่ะครับไม่ทราบใช้โปแกรมไรทำอ่ะครับ

เช่น มีไฟล์หนัง 1 ไฟล์ เวลา 1 นาทีคุณภาพหนัง 25 เฟรมเรตต่อวินาที คือผมอยากจะแยกไฟล์ภาพที่มันอยู่ในหนังออกมาเป็นทีละเฟรม ก็คือ ผมจะได้ไฟลภาพออกมาทั้งหมด 25*60 300 ภาพ ผมจะต้องใช้โปแกรมอะไรแยกมันออกมาอ่ะครับชวยแนะนำที จะเอาไปทำงานโปเจค

camtasia อาจจะช่วยได้

Comment

^ ^

ตามข้างบน

Comment

adobe premiere

Comment

- -*

Comment

300ภาพที่จะเอานี่เป็นภาพนิ่งอะนะ

Comment

after effect, export to image sequence
              ส่วน premiere ก็ได้นะ แต่ถ้าเป็น after effect จะสะดวกกว่า

Comment

Working...
              X