Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามรายนิดนึงครับ เกี่ยวกับ sub

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามรายนิดนึงครับ เกี่ยวกับ sub

คือ sub ของผม เวลาเปิด ดังมาก มันจะมีเสียงแปลกออกมาด้วยอ่ะครับ เหมือนลมที่ออกมาจากรู มันออกไม่ทัน ด้วยความที่ ตัวมัน ค่อนข่างใหญ่ แต่รุมัน ดูเล็กๆ อ่ะครับ มันจะมีวิธีไหน ทำให้มันหายหรือเปล่าครับ

ถ้าเอา ฝาครอบ ที่เป็น พลาสติกที่มีกรวยกระดาษติดอยู่ด้วยออก จะเป็นอะไรไหมครับ (กรวยมันเหมือนแกรกระดาษทิษชู่ อ่ะ แต่แข็งกว่า) เห็นมีกาวยางแปะเชื่อมไว้ และรูก็ไม่ได้โล่ง มันมีเหมือน ไอพ่นเครื่องบินโดยสาร อ่ะครับ หัวแหล่มๆ ขวางอยู่ที่ทางออก ทำให้รู ยิ่งเล็กลงไปอีก

ถ้าเอาออกเหลือแต่รุ ธรรมดา เสียง มันจะเพี้ยนไหมครับ

ขอบคุณมากมายครับ

ไม่อยากซื้อใหม่อ่ะ ตัวนี้ 2000 เสียงใส ดีครับถูกใจ เวลาฟัง Acoutic นี่แบบสุดๆ ครับ

แต่หนักใจเรื่อง sub นี่หล่ะครับ เวลาดูหนัง ระเบิด ที่นี่ แบบ โอ๊ะ ขัดใจ **00**

มาและครับ รูปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

ตัวมันครับบบบ

และนี่ก็ ซูม รู มาให้ดู แบบ ไม่ชัด 555+

จะเอาที่ปิดรูมันออกดีไหมครับ

มันจะทำให้เสียงมันเพี้ยนหรือป่าว

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by griffons; 22 Apr 2009, 12:46:26.

อุ ดันๆ

Comment

รุ่นไหนอ้า

Comment

ไม่มียี่ห้อ อ่ะครับ

ซื้อมาจาก พันทิพ 2-3 ปีและอ่าา

เดี๋ยว บ่ายๆ จะเอารูป มาลงให้น๊ะครับ

Comment

ขอดัน อีกที ลงรูปแล้วครับ

Comment

ลองทะลุทะลวงรูมันครับ ลมจะได้ออกได้เต็มที่
            ใครที่ใช้ X3 ตรงท่อลมจะมีฟองน้ำกั้นอยู่เหมือนกัน ก็ลองเอาออกนะครับ (ถ้าไม่สนใจเรื่องประกัน) เบสตูมกว่าเดิมอีก

Comment

ขอดันเพื่อ... อีกซักครั้ง

Comment

หาอะไรตัดไอ้ตัวไอพ่นตรงกลางออกสิครับ
                แต่ซับทรงแบบนี้ลมมันก็ออกไม่ค่อยจะทันนะปกติ ผมก็มีตัวนึงคล้ายๆแบบนี้แหละ

ผมว่าเอาออกแล้ว เบสจะมากกว่าเดิมนะ
                Last edited by just; 22 Apr 2009, 22:12:41.

Comment

หาอะไรตัดไอ้ตัวไอพ่นตรงกลางออกสิครับ
                  แต่ซับทรงแบบนี้ลมมันก็ออกไม่ค่อยจะทันนะปกติ ผมก็มีตัวนึงคล้ายๆแบบนี้แหละ

Comment

Originally posted by CtMonz View Post
                    ลองทะลุทะลวงรูมันครับ ลมจะได้ออกได้เต็มที่
                    ใครที่ใช้ X3 ตรงท่อลมจะมีฟองน้ำกั้นอยู่เหมือนกัน ก็ลองเอาออกนะครับ (ถ้าไม่สนใจเรื่องประกัน) เบสตูมกว่าเดิมอีก
                    ขอบคุณมากครับ

Originally posted by just View Post

ผมว่าเอาออกแล้ว เบสจะมากกว่าเดิมนะ
                    ขอบคุณอีกเช่นกัน

มีท่านอื่นจะแนะนำอีกไหมครับ

Comment

Working...
                    X