Announcement

Collapse
No announcement yet.

เต้ารับ กับ เต้าเสียบ ร้อนจนละลาย !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เต้ารับ กับ เต้าเสียบ ร้อนจนละลาย !!!

ไม่มีอะไรมาก

ก็เล่นๆตามปกติ จู่ๆๆ คอมดับ เกิดไฟแล๊บ ที่เต้ารับ

ผลปรากฏว่า ละลาย

ก็เลยซื้อเต้ารับใหม่ เปลียนสายเสียบใหม่

เล่นๆเกมอยู่ แม่งดับอีกละ

ไปดูปลั้ก เข้ แม่งละลายอีกแล้ว

แก้ไข ยังไงดีคับ ช่วยที !!

ลองซื้อแบบ มีระดับอะ แพงๆหน่อย ผมก็มะรุน่า ว่าจะหายเป่า

Comment

เสียบเยอะไปหรือปล่าครับผม ลองซื้อใหม่ หรือไม่ก็ แยก ไปเสียบที่อื่นบ้าง ถ้าเสียบเยอะนะครับ

Comment

ลองซื้อแบบ มีระดับอะ แพงๆหน่อย ผมก็มะรุน่า ว่าจะหายเป่า

Comment

อ่าว ผมโพสต์ซ้ำหรอ โทดทีๆๆ -*-

Comment

เต้ารับเต้าเสียบจะร้อนจนละลายนั้น ส่วนใหญ่เกิดจากเสียบสายไม่แน่นแล้วมันสปาคเรื่อยๆทำให้เกิดความร้อนอ่ะ
            เสียบแน่นดีแล้วไม่น่าจะร้อนจนละลายได้นะ...

Comment

อาจจะเป็นที่สายที่พ่วงมาก็ได้นะครับ มีขนาดเล็กเกินไป จ่ายไฟไม่พอ ร้อน ไหม้

Comment

เปลี่ยนสาย AC คอม ลองดูคับ ดีดีหน่อยก็ 80 บาทเอง

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                  เต้ารับเต้าเสียบจะร้อนจนละลายนั้น ส่วนใหญ่เกิดจากเสียบสายไม่แน่นแล้วมันสปาคเรื่อยๆทำให้เกิดความร้อนอ่ะ
                  เสียบแน่นดีแล้วไม่น่าจะร้อนจนละลายได้นะ...

Comment

โนเนม ร้อนจิงๆครับ มีอยู่อันเสียบจนไฟแล่บเหมือนกัน ดึงปลั๊กแทบไม่ทัน

ตอนหลังไปซื้อ แบรนนึง Data อ่ะครับ เสียบเปิด48ชม. ยังม่ายร้อนเลย มะได้เป็นพรีเซนเตอร์นะครับ = =

Comment

จ๊าก!!!!

คล้ายๆ กัน แต่ของผม MoLeX ละลาย ทั้งสายเลย บวมแทบระเบิด

Comment

Originally posted by PonGPhaOwN View Post
                        +1 อีก

โหลดเยอะ ปลั๊กไม่แน่ พิจารณาได้แล้ว จะซื้อตัวสองสามร้อย หรือจะรอให้ไฟไหม้บ้านก่อน

Comment

Working...
                        X