overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ประกัน hwh

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

Default ประกัน hwh

การ์ดจอผมที่ใช้ อยู่ ๆ พัดลมก้ไม่หมุน ยังอยู่ในประกัน

แต่ น็อตที่ยึดซิงค์ ตรงหัวเกลียวหักไป 1 ตัว

จะเครมได้มะคับ - -

แล้วน็อตแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

อูยยยย รอท่านต่อไปดีกว่าคับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าปัญหาเกี่ยวกับพวกซิ้งหรือฮีตไปป์อะไรพวกเนี๊ย

ถ้าเกิดว่าหักหรืออะไร (แต่ของยังใช้งานได้อยู่) มันจะหมดประกันทันทีเลยมั้ยอ่า

ส่วนหาซื้อที่ไหน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันคับ ถ้าไม่อยากรอ+ไม่อยากเสียงก็ซื้อซิ้งการ์ดมาเปลี่ยนดีมั้ยคับ หุหุ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เป็นไรเนี่ย

Moderator mercadix's Avatar

GPU สามารถใช้งานได้ปกติมั้ย? ถ้ายังใช้งานได้อยู่ปกติก็ไม่สามารถเคลมตัวใหม่ได้ครับ แต่ประกันก็ยังไม่หมดนะครับ ... ในกรณีแตกหักแล้วมีผลทำให้ GPU ใช้งานไม่ได้ตามปกติ เอาเข้าไปเคลมแบบนี้อาจจะเคลมไม่ได้ เพราะเขาจะให้เหตุผลว่ามีการเสียหายทางกายภาพ (งัดแงะแกะ) ไม่ใช่เสียหายเชิงเทคนิค

ผมเคยเคลม HD 3870 ไม่เสียนะ แต่ที่ครอบซิงค์ร้าวบริเวณน๊อตครับ เขาอีเมลล์ไปถามผู้ผลิตว่าประกันสิ้นสุดมั้ย ปรากฎว่าเขาไม่ตัดประกันเพราะยังใช้งานได้ตามปกติ คือ เปิดติด ภาพไม่แตก แต่เขาแนะนำให้เปลี่ยนกรอบใหม่ (เพิ่มเงิน) ในขณะที่มันยังไม่มีอาการเสีย เพราะหากถ้าเสียหายแล้วมีรอยร้าวแบบนี้ ทางผู้ผลิตอาจจะปฎิเสธการเคลมได้ คือ กรณีคลุมเครือ เขาจะเสียเวลาในการอีเมลล์ไปถามผู้ผลิตก่อนเคลมให้เรานะครับ ไม่งั้นบริษัทฯ อาจจะเข้าเนื้อได้

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

gpu ใช้ได้ปกติคับ แต่พัดลมมันไม่หมุนเท่านั้นเองคับ

ปกติตอนพัดลมใช้ได้ปกติ ความร้อน idle 50 / เล่นเกม 65-70

แต่ตอนนี้แค่เปิดเครื่องก้ปาไป idle 75 แล้วคับ เลยถอดมาเกบไว้ใช้ onboard แทนไปก่อนอ่าคับ

สรุปเคลมได้แต่เสียตัง ใช่มะคับ

ขอบคุนมากคับผม

Moderator mercadix's Avatar

ต้องลองสอบถามเขาดูครับว่าพัดลมไม่หมุน แต่ไม่ต้องไปชี้นำว่าน๊อตแตกจะดีกว่าครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ผมว่า หมดประกันแน่ๆ โมพัดลมอื่นใส่ไปเลยครับ หุหุ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่รับเครมครับ ฟันธง ถ้าไปในสภาพหัวหักแบบนี้

คงต้องหาน็อตมาเปลี่ยนแล้วสิ

น็อตแบบนี้ที่ไหนจะมีขายมั่งคับ หรือ ใครเหลือๆก้เอามาขายผมได้นะ T_T

ลองไปเคลมมาแล้วคับ ที่ศูนย์ AL พระราม 9

เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีเลย -0-

กลับมาลองเปลี่ยนแล้วใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมแล้วคับ โล่งไปที

ขอบคุนทุกท่านที่คอยให้คำแนะนำคับ

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

ทำไงให้หัวน็อต หักครับ อุบัติเหตุหรือเปล่า
    ผมว่า hwh ไม่รับเคลม ครับ หรือถ้ารับคุณพี่ต้องจ่ายเงินพอๆ กับการซื้อการ์ดจอตัวใหม่
    ---
    เคยซื้อ การ์ดจอ จาก Hwh ซื้อมา 2 ตัว
    เสียทั้ง 2 ตัว ไม่รุ้มันเป็นไร
    ็เลยเคลม อัพเกรดรุ่นใหม่ เซ็งง่ะ
    --
    ไม่ใช่ว่าเขาไม่ดี นะ ^^

OverclockZone Member

เเตกงั้นไม่รับเครม ชัวๆ ครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by hitzrer View Post
    ทำไงให้หัวน็อต หักครับ อุบัติเหตุหรือเปล่า
    ผมว่า hwh ไม่รับเคลม ครับ หรือถ้ารับคุณพี่ต้องจ่ายเงินพอๆ กับการซื้อการ์ดจอตัวใหม่
    ---
    เคยซื้อ การ์ดจอ จาก Hwh ซื้อมา 2 ตัว
    เสียทั้ง 2 ตัว ไม่รุ้มันเป็นไร
    ็เลยเคลม อัพเกรดรุ่นใหม่ เซ็งง่ะ
    --
    ไม่ใช่ว่าเขาไม่ดี นะ ^^
    Quote Originally Posted by lemonstory View Post
    เเตกงั้นไม่รับเครม ชัวๆ ครับ
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    Quote Originally Posted by propro View Post
    ลองไปเคลมมาแล้วคับ ที่ศูนย์ AL พระราม 9

เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีเลย -0-

กลับมาลองเปลี่ยนแล้วใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมแล้วคับ โล่งไปที

ขอบคุนทุกท่านที่คอยให้คำแนะนำคับ

....กำลังจะมาบอกว่าเครมได้..... แต่ไม่ทันแร้ หุ หุ

ตอนเคลมผมก้บอกไปตรงๆคับ แตกเพราะไขควงช่างก้เอาการ์ดไปเทส

แล้วเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลยคับ

Bookmarks

Bookmarks