overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 63

Thread: ขอถาม ผลของจำนวนฮาร์ดดิส ที่มีผลต่อความเร็วเกมครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Default ขอถาม ผลของจำนวนฮาร์ดดิส ที่มีผลต่อความเร็วเกมครับ

เนื่องจากฮาดดิสผม มันไกล้จะเต็ม เหลือเเค่ 400 GB เอง เนื่องจาก . . .

จึงจะถามครับว่า หากผมจะซื้อ Harddisk 1.5 TB (1500GB) เพิ่ม จะส่งผลต่อเกมที่เล่นมั้ยครับ

สเปคคอมปัจจุบัน ผมกอปมาจากกระทู้ก่อนนะครับ อันไหนไม่สำคัญก็ช่างมัน ขี้้เกียจลบ

CPU : Intel Core i7 920
    Motherboard : P6T Deluxe
    VGA : Geforce GTX 285, (VGA Ram : 1 GB)
    Ram : DDR3 Tripple channel 6 GB
    Harddisk ปัจจุบัน SATA 2 : 500GB (Internal) + 620GB (Internal) + 160GB (External)
    Mouse : Microsoft Sidewinder Gaming Mouse
    Keyboard : Microsoft Sidewinder X6 Gaming Keyboard
    Ascessories : Logitech Extreme Pro Airplane Joystick + Xbox Joystick for PC + Global Microphone + Razer Speed Mousemat Medium Size
    Power : Sony Stereo Pro Logic
    Internet : 8 Mb

Harddisk ปัจจุบันเหลือที่ว่าง(นับเฉพาะ Internal 500+620GB ไม่นับตัว External 160 GB) : 400GB เเปปเดียวครับ ก็เต็มเเน่ๆ

หากซื้อมาเพิ่มอีก 1.5 TB (1500GB) Internal จะทำให้เกมที่เล่นช้าลงมั้ยครับผม หรือจะต้องปรับอะไรเพิ่มบ้างครับ เอาไม่ให้เกมกระตุกน่ะครับ
    Last edited by sleipnir; 24 Apr 2009 at 22:11:59.

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    เนื่องจากฮาดดิสผม มันไกล้จะเต็ม เหลือเเค่ 400 GB เอง เนื่องจาก . . .

จึงจะถามครับว่า หากผมจะซื้อ Harddisk 1.5 TB (1500GB) เพิ่ม จะส่งผลต่อเกมที่เล่นมั้ยครับ

สเปคคอมปัจจุบัน ผมกอปมาจากกระทู้ก่อนนะครับ อันไหนไม่สำคัญก็ช่างมัน ขี้้เกียจลบ

CPU : Intel Core i7 920
    Motherboard : P6T Deluxe
    VGA : Geforce GTX 285, (VGA Ram : 1 GB)
    Ram : DDR3 Tripple channel 6 GB
    Harddisk ปัจจุบัน SATA 2 : 500GB (Internal) + 620GB (Internal) + 160GB (External)
    Mouse : Microsoft Sidewinder Gaming Mouse
    Keyboard : Microsoft Sidewinder X6 Gaming Keyboard
    Ascessories : Logitech Extreme Pro Airplane Joystick + Xbox Joystick for PC + Global Microphone + Razer Speed Mousemat Medium Size
    Power : Sony Stereo Pro Logic
    Internet : 8 Mb

Harddisk ปัจจุบันเหลือที่ว่าง(นับเฉพาะ Internal 500+620GB ไม่นับตัว External 160 GB) : 400GB เเปปเดียวครับ ก็เต็มเเน่ๆ

หากซื้อมาเพิ่มอีก 1.5 TB (1500GB) Internal จะทำให้เกมที่เล่นช้าลงมั้ยครับผม หรือจะต้องปรับอะไรเพิ่มบ้างครับ เอาไม่ให้เกมกระตุกน่ะครับ
    ขาด Assassin's Creed

The Witcher

กับ Last Remnant

หามาใส่ซะ

OverclockZone Member dukea7x's Avatar

ขยันลงเกมจริงๆนะคับ

ไม่น่าจะมีปัญหานะ

ว่าแ่ต่เล่นจบทุกเกมยังอ่ะ

OverclockZone Member mcwayh_aj's Avatar
    TU Rangsit Centre

ดีจังมีเวลาเล่น

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

^^^ ดีจัง มีเวลามานั่งเล่นเกมแบบนี้ สงสัยเป็นเกมเมอร์แน่ๆเลย

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ขอคาราวะเลยท่าน

เกมเยอะจริงๆ

เซียนเกมอ่ะป่าวเนี่ย

ผมแนะนำตัว 1 TB FALS อ่ะครับ เร็วดี

ดีนะที่ ท่านไม่ใช่ เซียนบิท (ไม่พอแน่ๆ)

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

อันไหนไม่ได้เล่นก็ลบออกบ้างเถอะครับ...

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ยังดีที่ไม่โหลดบิท

ยังดีที่ไม่โหลดบิท

ไม่งั้นไม่เหลือแน่ครับ 400GB ถ้าโหลดบิท อยุ่ได้ไม่ถึงวันแน่

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ผมอันไหนเล่นจบ ก็ลบทิ้งส่วนใหญ่ ยกเว้นอันที่มันสนุกจริง

OverclockZone Member gamoball's Avatar

สเปคนี้ ถอยมากี่บาท ไทยอะครับอยากทราบ แล้ว oc อะเปล่า

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

แบบนี้คงช้าเพราะค่า registry ของเกมทะลักเครื่อง

ต่อให้ใช้ WD Raptor มันก็เร็วแค่ตอนโหลดแค่นั้นแหละครับ ส่วนตอนเล่นมีผลน้อยมาก

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

400GB เนี้ยนะน้อย.. โอ้วแม่เจ้า!!

สำหรับผมมันมากเหลือเกิน T^T

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

อะไรจะเยอะขนาดนี้

OverclockZone Member exheyyo's Avatar

มันก็ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่นะครับ มันจะช้าตอนโหลดเข้าเกมบ้างแค่นั้นแหละครับ เพราะผมก็พึ่งไปถอย WD 1TB EADS มาใส่ใหม่ เพราะตัว 640 AAKS อยู่ได้แค่3เดือนเพราะโหลดบิท 5555555

แต่ว่าทำไมไม่เห็นมี Medieval Total war II ล่ะเนี่ย??

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

็HD ผมเหลือ 20GB ยังถือว่าเยอะเลย (ใช้ 80GB อยู่)

ลบเกมส์ที่ไม่เล่นออกก็ได้ครับ ร้านเกมส์ยังไม่ลงขนาดนี้เลย

ปล.อยากเร็วขึ้น Defragment ก็พอแล้วมั้งครับ

ใส่ hdd เพิ่มแล้วไม่น่าจะเกี่ยวทำให้คอมช้าหรือเล่นเกมกระตุก

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ไฟล์เกมส์ที่มีขนาดใหญ่มากๆ บางตัว ไม่สามารถ Defrag ใด้

OverclockZone Member narubhet's Avatar

เห็นไอคอนเกมส์แล้วพูดไม่ออก - -

OverclockZone Member nununu's Avatar

Assassin'sCreed ก็มีนี่ครับ

OverclockZone Member

เล่นเกมเยอะไปนิดอะครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks