overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: 5อันดับเกมส์กราฟฟิค และ รายละเอียดอลังการของคุณคือ?

OverclockZone Member Andriod's Avatar

Default 5อันดับเกมส์กราฟฟิค และ รายละเอียดอลังการของคุณคือ?

ว่างๆไม่มีอะไรทำ มาจัดอันดับ 5อันดับของเกมส์กราฟฟิคและ รายละเอียดอลังการของแต่ละคนกันดีกว่าครับ

Notice
    : 5อันดับของผมอ้างอิงจากเกมส์ที่เคยเล่นกับตัวเองนะครับ ถ้าเกมส์ไหนกราฟฟิคระดับพระกาฬจริง แต่ผมไม่ได้เคยเล่น หรือไม่รู้จัก ก็จะไม่มีติดในอันดับนะ แต่ผมก็เล่นเกมส์ทุกเกมส์แล้วล่ะนะ

1. CRYSIS Series : อ่ะแน่นอนเหมือนมันล๊อคตายตัวว่าต้องอันดับ1แน่

2. FARCRY2 : ปรับปรุงเรื่องโทนสีอีกนิด จะเหนือกว่าCRYSISอีกนะในหลายๆฉาก

3. ASSASSIN'S CREED : ถึงจะไม่อลังการเหมือนจริงสู้2อันดับบนไม่ได้ แต่อากับกิริยาต่างๆของผู้คนเป็นร้อยเป็นพันในเมืองต่างๆที่พลุกพล่านมันช่าง....ดูดีจริงๆ

4.MIRROR'S EDGE : Nocommentไม่เคยเล่น แต่ดูด้วยตาดูจากหลายๆสำนักรีวิวแล้วก็สมควร ยิ่งเปิดPhysXนะ........แต่ผมเปิดไม่ได้ ค่ายแดง

5.GTA IV : ถ้าเป็น5อันดับเกมส์กินสเปค คงขึ้นไปอยู่อันดับที่1

ส่วนพวกเกมส์ที่ภาพสวยแบบ"ฉาบฉวย" ก็จะไม่ติดอันดับของผมอย่างแน่นอน เช่น deadspace fear2 stalker fallout3 lostplanet COD4,5 LOR:Conquest dynastywarrior6 DMC4 เป็นต้น
    Last edited by Andriod; 22 Apr 2009 at 00:12:50.

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

อีก1 เกมส์ที่ผมให้คือ fallout3

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

CRYSIS นี่จริงๆเลยนะ

OverclockZone Member

ถ้าเอาแบบสุดไปเลยนะ
    1. CRYSIS
    >>> อันดับ 1 ชัวร์ๆ ของเค้าแรง
    2. FALLOUT 3
    >>> เปิดสุด + มี Hi-def Patch ขอบอกว่าโคตรแดกแบบไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด มันจะเป็นอะไรที่อลังการมาก (ผมปรับแค่ high+very high บางตัว ผมว่าภาพยังสวยเลย)
    3. ASSASSIN'S CREED & Prince of Persia
    >>> ให้เหมือนกัน (Engine เดียวกันนี่) แต่ชอบ Prince of Persia เพราะชอบภาพวิวอ่ะ สี+แสง Art มากๆ
    แต่จะได้เรื่องรายละเอียด
    4. GTA IV
    >>> ขนาดเปิดต่ำยังขนาดนี้แล้วถ้าสุดๆล่ะ (ผมเลน medium งับ ผมว่าสวยดีนะ) รายละเอียดเยอะดี
    5.MIRROR'S EDGE
    >>>อันนี้เกม Art ภาพก็ใช้ได้เลย แต่ผมก็ค่ายแดงเหมือนกัน เลยไม่ได้ลอง PhysX

ส่วน deadspace fear2 stalker COD4,5 LOR:Conquest dynastywarrior6 DMC4
    >>>ภาพสวยสู้ข้างบนไม่ได้ แต่...(รู้สึกจะเป็นเกมดีๆทั้งนั้น อิอิ)

OverclockZone Member GP03S's Avatar

เกมส์เมื่อซัีก 3 ปีก่อนได้ไหมครับ
    The Elder Scrolls IV : Oblivion
    ประมาณนี้ ปัจจุบันบุญไม่ถึง เงินไม่มี เลยยังไม่ได้เห็นภาพปรับสูงสุด เปิดหมดของมันเป็นยังไง

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ส่วนตัวผมFallout3 สู้ FARCRY2 ไม่ได้เลยในเรื่องรายละเอียด และ กราฟฟิค

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

อันดับหนึ่งนี้ Crysis อยู่แล้วละครับ เป็นเกมที่ภาพเหมือนจริงมากที่สุดแล้ว
    แล้วก็ตามมาด้วย Farcry 2
    แล้วก็ตามมาด้วย Company of Heroes ไม่รู้สิผมว่ามันสวยมากเลยนะสำหรับเกมแนวนี้ ผมว่าสวยกว่า DoW 2 ซะอีก(ต้องอัพ Patch 2.501 ก่อน)
    Mirror's Edge ก็ดีครับ เป็นภาพที่ดูมี Style ของตัวเองแล้วก็ Art หน่อยๆ สื่อได้ประมาณเมืองในอนาคตจริงๆ ดูสะอาดแต่ลึกลับ

ปล.ที่จริงผมชอบภาพวาดแบบ 2 มิติแบบเกม Monkey Island มากกว่าแต่เดี่ยวนี้หายากจริงๆ ใครมีแนวนี้แนะนำให้หน่อยนะครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เฉพาะ PC ครับ

5. GTA IV
    4. Team Fortress 2
    3. Race Driver Grid
    2. Bioshock
    1. Crysis

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

เรียงไม่ค่อยเก่งอ่ะ

1. Crysis Series

2. Lost planet

3. Call of duty

4. Far cry 2

5. The last Remnant

.
    .
    .
    Dynomite
    .
    .
    .
    Tertis

OverclockZone Member first900's Avatar

เกมดีๆ ขอแค่ภาพกลางๆ ดูไม่ทุเรศอย่าง Sniper Elite Pirates of Caribbean,The Golden Compass

ขอแค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ
    เห็นคนอื่นว่า FEAR 2 กราฟฟิกล้าสมัยผมว่าดูดีออก

ก็
    Call of Duty 4:MODERN WARFARE
    World of Goo
    Left 4 DEAD
    FEAR2
    Bioshcok
    อันเอาแต่เกมที่เคยเล่นนะครับ
    ไม่นับ RTS สวยๆก็มีหลายเกมอยู่

เอาแค่รายละเอียดนะ
    เรื่องภาพสวยผมไม่ค่อยสนเท่าไร
    GRID ชนซากกระจาย ฟิสิกสมจริง
    World in Conflict ลองซูมเข้าไปไกล้ๆ Unit จะได้ยินเสียงมันคุยกันด้วย - -
    Endwar การเคลื่อนไหวของ Unit ทหาร เข้าออกตึกหรือรถ ยิง หลบ เจ๋งดี
    Farcry 2 ไฟลาม ปืนสนิมเกาะ ปืนแตกคามือ ใบไม้ หญ้า ปลิวตามสายลม

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เกมเป่ายิ้งฉุบ ของจริงเลย อิอิอิ

OverclockZone Member viruspk's Avatar

ต่างคนก็ต่างความคิดอะนะ แต่ยังไงที่ 1คงไม่พ้น Crysis อยู่แล้ว

อันนี้ความเห็นส่วนตัว (อาจไม่เกี่ยว) - -

สวย ภาพชัด ยิ่ง HD แหล่ม

Moodyz
    Sky High Entertainment
    Private
    S1
    Tora-Tora-Tora

โดนอุ้ม แน่เรา (เอาน่าขำๆ)

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

CRYSIS Series

FARCRY2

ASSASSIN'S CREED

DMC4

Call of Duty Series

OverclockZone Member Godarmy-Revolver's Avatar

1.Crysis
    2.Farcry 2

อลังการหรอ สำหรับผมก็ .....

1. Warcraft III Frozen throne : Mod Dota map 6.59d >>> เกมสมดุล ออนฯที่สนุกดี

2. Call of duty 4 Modern warface >>> เป็นเกมแอ๊คชั่นที่ไม่สวยมาก ไม่กินเสปค แต่คิดว่าหลายๆคนชอบมากๆ

3. Dead space >>> เป็นเกมส์ที่ใช้เวลาจบนานสุด เพราะว่าเล่นวันละด่านพอ 55+

4. Prince Of Persia >>> ภาพสวย ไม่กินเสปค บรรยากาศล้มลื่น แถมเป็นการ์ตูนด้วย

5. Gears of War >>> เดินหน้า ยิงไม่เลี้ยง เลือดสาด จบเกมส์

ปล. สำหรับผมแล้ว ชื่นชอบเกมที่เน้นการเล่นเป็นหลัก กราฟฟริคเป็นรองครับ Crysis เลยไม่ติด

อันดับอลังการ ผมตีความหมายของคำว่าอลังการอย่างนี้นะครับ

OverclockZone Member

1. CRYSIS ก็นะ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=186881 ใครเห้นแล้วไม่ให้เป็นที่ หนึ่งก็คงจะอคติอะนะครับ

2.Mirror EDGE (PhysX) อันนี้ สุดยอดจริงๆครับ จริงๆจะให้อยุึ่ข้างบน crysis ด้วยละ แต่เหมือนมันขาดอะไรไป คงจะเป้น รายละเอียดตอนเล่น third person ละมั้ง มันจะวิ่งแข็งๆ

3.ASSASSIN'S CREED วิวหลายๆมุมสวยมากครับ ถ้าเทียบกับที่มันกินไปผมว่าคุ้มครับ

4.Lost planet ชอบฉาก หิมะครับ สวยดี ไม่กินสเปคด้วย

5.The last Remnant ไม่รู้ดิ กำลังติดเกมนี้งอมแงมเลย ชอบตัวพครมากๆเลยครับ

6.HAWX ถ้า texture งามๆ อาจได้ไปอยู่ 2 ไม่ก็ 3 ยิ่งมี DX10 งามหยดย้อยเลยจ้า

OverclockZone Member GP03S's Avatar

Quote Originally Posted by viruspk View Post
    ต่างคนก็ต่างความคิดอะนะ แต่ยังไงที่ 1คงไม่พ้น Crysis อยู่แล้ว

อันนี้ความเห็นส่วนตัว (อาจไม่เกี่ยว) - -

สวย ภาพชัด ยิ่ง HD แหล่ม

Moodyz
    Sky High Entertainment
    Private
    S1
    Tora-Tora-Tora

โดนอุ้ม แน่เรา (เอาน่าขำๆ)
    เ่อ่อ ท่านครับ มันค่ายหนัง... เลยนะครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Crysis

OverclockZone Member PinBall's Avatar

1. CRYSIS อันนี้ผมยกให้ภาพใบหน้าตัวละครโคตรเหมือนคนจริงๆเลย
    2. GRID รายละเอียดตอนรถชนนี่ละเอียดมาก
    3. Gears of War อันนี้โมเดลของตัวละครสวยการเคลื่อนไหวดีเยี่ยม
    4. World in Conflict อันนี้รายละเอียดในฉากเยอะดี ยิงภาพตอนทิ้งระเบิดผมว่ามันทำได้สวยดี
    5. นึกไม่ออกแล้ว

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks