Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับติดใจเรื่องบัฟแรมครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับติดใจเรื่องบัฟแรมครับ..

ครับผมอัด E5200 ไป 4000.2 MHz แต่ทำไม DRAM มันถึงได้แค่ 320.0 MHz เองอะครับ
    รบกวนด้วยนะครับยังไม่หาค้องใจอะครับ อยากรู้จริงๆครับผมรบกวนด้วยนะครับ..
    Attached Files

ก็อย่าทดเป็น 1:1 สิครับทดแรมเป็นอย่างอื่น

Comment

แล้วผมทดเป็น 1:1 แล้วมันได้มาเท่านี้มันผิดปกติไหมครับ
      รบกวนด้วยครับ..ลืมบอกไปแรมผม Geil evoone ddr2 1GB*2 บัฟ 1066 ครับ

Comment

ก็เล่นทดไป 1:1 มันไม่ได้ 320 สิแปลก

"บัส" ครับ ไม่ใช่ "บัฟ"

ก็ลากซัก cpu 400 แล้วทด 3:4 ก็จะได้แรม 533 (DDR2 1066) ตามสเปค

เลขกำลังงาม
        Last edited by AmaKatsu; 22 Apr 2009, 08:02:21.

Comment

Originally posted by idsiguza View Post
          แล้วผมทดเป็น 1:1 แล้วมันได้มาเท่านี้มันผิดปกติไหมครับ
          รบกวนด้วยครับ..ลืมบอกไปแรมผม Geil evoone ddr2 1GB*2 บัฟ 1066 ครับ
          ไม่ครับ ทดเป็น 1:1 บัสจะเท่ากับซีพียูอย่างนี้แหละ

Comment

อ้าวปกติหรอครับ แล้วยังนี้จะคำนวน บัฟแรมออกมาได้เท่าไรหรอครับ
            รบกวนด้วนครับ..

Comment

ถ้าลาก 300 กว่าแล้วอยากใช้งานแรมเต็มที่ก็คง

cpu 355 ทด 2:3 จะได้แรม 533 (DDR2 1066) พอดี

Comment

ขอบคุณมากครับทุกกท่านที่ให้ความรู้ บายใจไปนอนก่อนนะครับ..

Comment

Originally posted by idsiguza View Post
                  ขอบคุณมากครับทุกกท่านที่ให้ความรู้ บายใจไปนอนก่อนนะครับ..
                  ไฟน้อยจัง...

Comment

อ้าวปกติหรอครับ แล้วยังนี้จะคำนวน บัฟแรมออกมาได้เท่าไรหรอครับ
                    รบกวนด้วนครับ..
                    บัสแรมใน cpu-z เท่าไรเอาไปคูณ 2 จะได้บัสจริงครับ ของที่ทด 1:1 บัสแรมอยู่ที่ 320*2 เท่ากัน 640 ครับ

Comment

Working...
                    X