Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ อัพ Firmware แล้วใช้ Modem ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ อัพ Firmware แล้วใช้ Modem ไม่ได้

Hatari HW-AA101
    (แก้ปัญหา กับ Windows XP Service Pack 3)

ผมโหลดมาจากเว็บของ Maxnet เลย

แล้วทำตามขั้นตอนที่เค้าบอก แต่กลับใช้งานไม่ได้เลย

ไฟ Modem ติด ไฟ USB ติด แต่ไฟ net ไม่ติดเลย

192.168.1.1 ก็เข้าไม่ได้

คือใช้งาน net ไม่ได้เลยครับ

ขอรบกวนคนที่มีความรู้ ช่วยตอบทีนะครับ

แล้วจะแก้ไขได้อย่างไรบ้าง

ลองใช้ 192.168.1.254 ดูนะ

Comment

ไม่ได้อ่ะครับ ใครพอมีปัญหาแบบนี้แล้วแก้ไขได้มั้งไหมครับ

Comment

ก่อนเข้า ip นี้เราต้องไปเปลี่ยน ip เราให้อยู่ในวงแลนเดียวกับ modem ก่อนด้วยนะครับ

Comment

ลองเซ็ตแลนให้รับไอพีอัตโนมัติ

Comment

ลองทำตามนี้ดูนะครับ
            1.เข้าไปที่ Network Connection
            2.คลิกขวาที่ Local Area Connection เลือก Proprty
            3.เลือกที่ Internet Protocal คลิก Property
            4.ตั้งค่าตามนี้เลยครับ

5.เลือก OK แล้วปิดไป
            6.ติดต่อ Modem โดยใช้ IP 192.168.1.1 ถ้าไม่ได้ให้ใช้ 192.168.1.254
            7.ใส่ User กับ Pass แล้วเข้าไปหาหัวข้อ UpdateFirmware ได้เลยครับ แต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน

Comment

ไม่ได้อ่ะครับ

เหมือนมันติดต่อกับ modem ไม่ได้เลย

พอมีวิธี back คืนค่าเดิม ก่อนที่จะอัพ firmware ไหมครับ

แบบไม่ต้องทำกับคอมนะครับ

เพราะมันเหมือนกับติดต่ออะไรกับมันไม่ได้เลย

192.168.1.1

192.168.1.254

หรือ set ค่าตามที่ท่าน ๆ บอกกันมา มันก็นิ่งเงียบ ไม่มีหน้าของ modem เลยอ่ะครับ

Comment

ลองกด Reset ที่ Modem ค้างไว้สัก 5 วิ แล้วลองใหม่ ถ้าไม่ได้ผมก็คงไม่ทราบแล้วอะ

Comment

มันพัง เลยหรอฮะ

แค่อัพ firmware อ่ะนะครับ

-*-

ปุ่ม Reset ผมกดคานานอยู่เหมือนกันนะครับ มันก็ ไม่กลับคืนค่าเดิมเลย

ปัญหาร้ายแรง แล้วพอมีที่ไหนรับซ้อมไหมครับ
                  Last edited by jayjuju; 22 Apr 2009, 11:55:03.

Comment

มีผู้ใดทราบมั้งไหมครับ เร้าเตอร์รุ่น

Hatari HW-AA101

Comment

Working...
                    X