Announcement

Collapse
No announcement yet.

พิมพ์ไทยในIE ไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พิมพ์ไทยในIE ไม่ได้เลยครับ

พิมพ์ไม่ได้เลยครับกลายเป็นตัวประหลาดๆ ทำไงดีครับช่วยแก้ที

ใช้ bitcomet หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองหาใน google มีวิธีแก้ครับ
    ลอง search ว่า "พิมพ์ไทยใน IE ไม่ได้" ดูนะครับ
    Last edited by niser; 26 Mar 2007, 00:40:36.

Comment

ใช้ Bit อะเปล่าคับ

วิธีแก้พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ใน Internet Explorer (IE) ในกรณีที่คุณลง BitComet 0.83 และ 0.84 โดยไม่ต้อง Uninstall ตัวโปรแกรม

ปัญหานี้เกิมาจากตัว BitComet version ใหม่ (ตั้งแต่ 0.83 ขึ้นไป) เพิ่มสรรพคุณการ Download ไฟล์ที่อยู่บนพอร์ต HTTP และ FTP จึงเกิดปัญหาให้กับการพิมพ์ไทยในตัวของ Internet Explorer ครับ

เรามาเริ่มกันเลย
      1. ให้เข้าไปที่ Bitcomet แล้วไปที่ Option > Preferences (หรือกด Ctrl + P ก็ได้)

2. ไปเลือกที่หมวด Task - HTTP/FTP แล้วติ๊กถูกออกทุกๆช่อง ตามภาพ แล้วกด OK และปิดโปรแกรม

3. เปิดตัว IE ขึ้นมาแล้วเข้าไปที่ Tools > Manage Add-ons...

4. ให้เลือกตัว BitComet Helper แล้วเลือกไปที่ Disable แล้วกด OK แล้วปิดตัว IE แล้วลองทดสอบดู

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ถ้าใครมีปัญหาก็ถามมาได้นะครับ

เครดิต : หนูยู

Comment

ที่นี่ครับ.. เจอมาเองกับตัวแก้ได้เองด้วยละ.. อิอิ แต่รู้สึกยังมีวิธีอื่นด้วยนะ.. เพิ่งผ่านตาเมื่อไม่นานที่ forums software นี้แหละ..

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33860

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำอย่างแรง

Comment

Working...
          X