Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ LED พัดลม CPU มันสว่างน้อยกว่าเดิมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ LED พัดลม CPU มันสว่างน้อยกว่าเดิมครับ

ไฟ LED พัดลม CPU มันสว่างน้อยกว่าเดิมครับ เครื่องมันค้าง ไม่ยอมเข้า windown รีสตาร์ หลายรอบ แล้วไฟ LED มันก็เลยอ่อนลงครับ แต่รู้สึกว่า ไฟ LED พัดลมอื่นๆ ก็อ่อนลงเหมือนกันนะครับ ตรง Power Supply ไฟพัดลมระบายความร้อนมันก็อ่อนลดครับ แต่ตรง พัดลมระบายความร้อนตรง CPU มันอ่อนแบบเห็นได้ชัดเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ ใครรู้ช่วยตอบที่ครับ CLR ไบออส แล้วก็ไม่หาย ถอนสาย POWER SUPPLY ก็ไม่หาย
    ไม่รู้ ต้อง Set ไบออสหรือเปล่าครับ แล้ว Set ตรงไหนครับ
    ผมใช้ Power Supply iCute TiTaNium Pro 750W
    เมนบอร์ด GIGABYTE GA-EX58-UD4P
    CPU Core i7 920 2.66/8MB/FSB 4.8/1366
    แต่เข้า Windown ได้แล้วนะครับ แต่ไฟก็ยังไม่หายครับยังอ่อนอยู่ครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไฟมันจะเสียก็จะอ่อนลงครับ คงจะแก้ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนหลอดใหม่อย่างเดียว

Comment

พึ่งซื้อมาครับยังไม่ถึงเดือนเลยครับ ลืมบอกไปว่า ผมใช้ CPU Cooler Thermaltake V1

Comment

ไฟที่บ้านตกบ่อยหรือเปล่า

Comment

ไม่ตกครับ ปกติทุกอย่าง

Comment

ถ้าปรับใฟไบออสเพิ่มไฟ ได้หรือเปล่าครับ ใครรู้บ้างครับ

Comment

มีใครรู้บ้างครับ ว่าเป็นอะไรครับ แต่ตอนเปิดเหมือนกับจะสว่างแวดหนึ่งแล้วก็ไฟก็อ่อนลงครับ

Comment

ลองเอา psu ไปเสียบเครื่องอื่นดูว่าเป็นมั้ย ถ้าเป็นอาจมีอุปกรณ์บางตัวมันเสียก้อได้

Comment

อย่างนี้ต้องเข้าร้านที่ซื้อให้เขาเช็คให้หรือเปล่าครับ แต่ถ้ามีวิธีอื่น ที่สามารถทำได้เองก็บอกหน่อยนะครับ ขี้เกียจไปครับ

Comment

ก็ถ้าเปิดฟังก์ชั่นพวก Cool&Quite ใน BIOS
                    หาก CPU ร้อนไม่ถึงจุดที่ควบคุม พัดลมก็จะหมุนรอบน้อยกว่าปกติ
                    ไฟ LED ที่พัดลม มันก็ต้องสว่างน้อยลง ตามปกติซิครับ

Comment

ครับ เดี่ยวลองปรับดูครับไม่รู้ได้หรือเปล่า อยู่ตรงไหนคำสั่งไหนของไบออสครับ

Comment

Working...
                      X