Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธี ถอดรหัสซาวการ์ดElite Proหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธี ถอดรหัสซาวการ์ดElite Proหน่อยครับ

คือผมมีซาวการ์ด Elite Pro รหัส SB055A
    ตัวนี้ไม่สามารถถอดรหัสDTS ได้ครับ

ใครรู้วิธีช่วยสอนผมละเอียดๆทีครับ

ตอนนี้ที่ผมทำคือ ลงไดเวอ สำหรับวินโดวXP แล้ว
    แล้วผมก้ออัพเดทโปรแกรมเรียบร้อย

ตอนนี้เหลือแต่ถอดรหัสDTSครับ

ทุกท่านช่วยสอนทีครับ

ขอบพระคุณอย่างมากครับ

ผมมีแผ่นนึงพี่กิตติไรท์ให้x-fi vista drivers update
    ข้างในแผ่นมีข้อมูลแบบนี้ครับ
    เขียนว่าCreative SoundBlaster X-Fi Vista Drivers Update กับ Driver Cleaner Professional Edition v1.5

พอคลิกCreative SoundBlaster X-Fi Vista Drivers Update

มีโฟลเดอเยอะมาก
    2.18.0004__X-Fi_DD-DTS_FIX
    Dolby Digital Live Drivers
    Driver Cleaner Professional Edition v1.5
    ALMY_PCVTAPP_LB_1_20_04
    CMS5_BRNR_PCAPP_LB_5_01_44
    CMS5_PCAPP_LB_5_20_23
    CSL_PCAPP_LB_2_60_27
    DVDA_PCAPP_LB_2_00_78
    SBXF_PCDRV_LB_2_18_0004
    WAVESTD_PCAPP_LB_7_10_24
    ตามรูปบน

ในโฟลเดอ 2.18.0004__X-Fi_DD-DTS_FIXต้วนี้ใช่เปล่าครับไว้ถอดรหัส

ตามรูปไม่ค่อยชัดมันจะมี CTP046AW , CTP046BW, CTP046CW, CTP055AW ,CTP073AW ,CTP0678W

ต้องลงตัวไหนครับ มันไม่มีบอกวิธีทำ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

รอคุณกิตติมาช่วยอีกแรง รบกวนท่านจิงๆ

Last edited by godchaiz; 22 Apr 2009, 22:03:41.

ไม่ทราบครับ ดันช่วย

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
      ไม่ทราบครับ ดันช่วย
      ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆ ช่วยทีครับ

Comment

ลองโหลดไปดูน่ะคับ
          http://dl.technewshw.com/drivers/Pax...ring%202009.7z
          ผลเป็นอย่างไรอย่าลืมกลับมาบอกด้วยน่ะจ้า

Comment

Originally posted by osment View Post
            ลองโหลดไปดูน่ะคับ
            http://dl.technewshw.com/drivers/Pax...ring%202009.7z
            ผลเป็นอย่างไรอย่าลืมกลับมาบอกด้วยน่ะจ้า
            ขอบคุณครับ แต่ที่ท่านบอก ผลเป็นอย่างไรอย่าลืมกลับมาบอกด้วยน่ะจ้า

หมายถึง ยังไม่แน่ว่าจะได้หรอครับ - -*

Comment

ครับผม ตัวนี้เป็น Driver Modify ที่ใช้พื้นฐานของไดรเวอร์ Creative X-Fi ตัวล่าสุดโดยตรง (SBXF_PCDRV_LB_2_18_0008) ลองโหลดไปใช้ดูน่ะคับ พอดีผมใช้ Audigy คับ
              เลยอยากทราบผลดูเหมือนกันคับ ตัวนี้ขนาดประมาณ 500 กว่า MB คับ

Comment

ครับกำลังโหลดนะ

ดันๆ

มีแผ่นนี้อยู่แล้วใครรู้ขั้นตอนช่วยทีครับ

Comment

ไม่ทราบว่าลองใช้ Driver หรือยังจ้า อยากทราบผลด้วยครับ ขอบคุณมากๆคับ
                  ตอนนี้ยังไม่มี Card เลยคับ แต่อนาคตอาจจะได้เอามาใช้เป็นเพื่อนจ้า

Comment

ตอนนี้มี DTS ขึ้นแล้วครับ แต่เปิดเสียงไม่ได้เลยครับ

มีเสียง คำราญ ซ่าๆๆ ดังมากครับ มันเกิดจากอะไรครับ
                    Last edited by godchaiz; 23 Apr 2009, 01:16:05.

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
                        ตอนนี้มี DTS ขึ้นแล้วครับ แต่เปิดเสียงไม่ได้เลยครับ

มีเสียง คำราญ ซ่าๆๆ ดังมากครับ มันเกิดจากอะไรครับ

ลองใช้ พวก โปรแกรม powerdvd เป็นตัวเปิดสิคับ

ปล.ผมไม่เคย ใช้ unlock dts นะคับ ใช้แต่ตัวเต็มเลยไม่รู้ว่าถอดยังไง แต่ เรื่องเสียง ซ่า นี้ผมเป้นบ่อยคับ เพราะเกิด จาก ตัวโปรแกรม มันถอด รหัสไม่ได้เอง มันเลยเป็นเสียงซ่าๆ คับ ยังไงลองดูคับ

Comment

DTS ซ่าๆมัน DTS wave ครับ powerdvd เปิดไม่ได้ soundcard ก็ถอดระหัสไม่ได้

DTS wave ถ้าจะถอดระหัส ออกทาง analog ของ soundcard แค่ ใช้ software พอ

hardware ไม่เกี่ยว

ผมบอกสูตรไว้แล้ว

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=dts

แล้ว ไอ้ที่ว่าซ่าๆ นั่น หากไม่ใช่ dts wave อย่างที่ผมว่า เป็น DTS จาก mkv หรือ dvd อะไร เอารูปการตั้งค่าของท่านมาดูด้วย

ว่ามันเกี่ยวกับ hardware หรือไม่

Comment

Working...
                          X