Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ CQ40 301AX เข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ CQ40 301AX เข้ามาทีครับ

มันต้องลงไดร์เวอร์อะไรเยอะมัยครับ แล้วไดร์เวอร์ก็ไม่มี
    ส่วนการ์ดจอเป็น 3450 ไม่รู้จะลงไดร์เวอร์จากเว็บของเอทีไอได้มั้ย หรือต้องใช้ไดร์เวอร์ของคอมแพคเท่านั้น เรื่องไดร์เวอร์ ต้องถามจากศูนย์บริการเท่านั้นเหรอครับ มีวิธีอื่นใหม เพราะหาโหลดยบากเหลือเกิน ขอบคุณครับ

ผมแก้ได้หมดแล้วครับ ต้องไปแฟรชไบออสครับ ปรับเวอร์ชั่นของมันให้ต่ำลง เพื่อจะลงไดร์เวอร์สำหรับXp ได้ แค่นี้ก็เรียบร้อย ถ้ากลัวไดร์เวอร์ขาด ก็ใช้โปรแกรมสแกนออนไลน์เลย
    Last edited by assassin; 30 Apr 2009, 03:07:46.

ผมลง วินโดว์ vista
    มานลง driver มาให้เกือบครบครับ ขาดแต่ ไวเลส กะ vga เท่านั้น
    อ่อ ถ้าลง xp จะไม่สามารถปรับแสงของหน้าจอได้นะครับ ต้อง vista นะครับถึงจะปรับได้ ปุ่มนอกนั้น xp ใช้ได้หมด
    driver ลองไปหาที่
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...roduct=3870789

Comment

เคยลงให้เพื่ีอน ใช้เวอร์ชั่นเก่าๆหน่อยอ่ะ ใช้ของใหม่มาลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไม

Comment

วันนี้ผมลงวีสต้าครับ หาไดร์เวอร์จอไม่เจอเลย ท่านใดรู้ที่โหลดบอกด้วยนะครับ
        แล้วอีกอย่างต่อเน็ตไ่ม่ได้ด้วย มันเจอแต่ไวเลส ไม่เจอแลนเลย ไดร์เวอร์ก็ลงไม่ได้

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
          ผมลง วินโดว์ vista
          มานลง driver มาให้เกือบครบครับ ขาดแต่ ไวเลส กะ vga เท่านั้น
          อ่อ ถ้าลง xp จะไม่สามารถปรับแสงของหน้าจอได้นะครับ ต้อง vista นะครับถึงจะปรับได้ ปุ่มนอกนั้น xp ใช้ได้หมด
          driver ลองไปหาที่
          http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...roduct=3870789
          เอ่อ ท่าน ลง xp ผ่านหรือครับทำอย่างไรแนะนำที เครื่องเพื่อนลง ไม่ได้ลองหลายแผ่น
          ทั้ง nlite แผ่นเอง หากท่านลงได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ลงได้ปกติครับ แต่ ไดร์เวอร์จะ ลงไม่ค่อยจะได้ ต้องแฟรชใบออส ไปโหลดที่ www.moolandxp.com/ ตอนนี้ผมใช้วินโดว์ dark v.7

Comment

Working...
            X