เห็นที่ท่านหลายคนแกะเคสออกเป็นชิ้นๆแกะยังไงคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: เห็นที่ท่านหลายคนแกะเคสออกเป็นชิ้นๆแกะยังไงคับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

Default เห็นที่ท่านหลายคนแกะเคสออกเป็นชิ้นๆแกะยังไงคับ

แล้วประกอบใหม่ได้ยังไงคับ เห็นบอกว่าใช้รีเวทยิง ไอ้ตอนแกะออกเนี่ยใช้ไรแกะ และเวลายิงรีเวทต้องซำ้รูเก่าป่าวคับ แล้วต้องใช้ขนาดไหนยังไง
    แล้วเปลี่ยที่ใส่ฮาร์ดดิสเป้นแบบหมุนได้หันข้าง ทำยังไงเห้นแต่ในรูปคับแต่ไม่รู้เทคนิคการทำ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ใช้สว่านก็ได้ครับ ซัก2หุน เจาะไปเบาๆแล้วหัวมันจะขาดหลุดออก(ระวังอย่าให้กินเนื้อเคส) ใช้ตะปูเคาะเบาๆมันก็หลุดแล้วครับ

เวลาใส่กลับก็รูเดิมครับไปซื้อดอกรีเวทมายาวซัก2-3 มมก็เหลือๆแล้วครับสำหรับเคส(ต้องมีคีมย้ำด้วย)หาซื้อได้ตามร้านก่อสร้างหรือ อมรก็มีขายครับ

ส่วนการหันอาร์ดดิส แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน ที่แน่ๆคือต้องตัีดของเดิมออกมาก่อน ดูตามลายเซ็นผมก็ได้ เป็นแนวทางเฉยๆ

OverclockZone Member nongnubestty's Avatar

ตอนแกะก็ใช้สว่านเจาะรูตรงกลางของตัวรีเว็ทเลยครับพอทะลุแล้วก็หาคีมดึงออก ไม่ก็มันจะหลุดเองไม่ต้องดึง

แต่อย่าใช้ดอกใหญ่มากนะครับ เด๋วจะเป็นรูเบอเริ้ม ไม่ก็ใช้คืมกับไขควงค่อยๆบีบๆแซะๆมันก็ออกครับ

ส่วน HDD หันข้างลองดูของตาคนนี้ดู ปลุกผีเคสเก่า พร้อมโชว์ลาว!! BY ตาเอก

OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ใช้สว่านก็ได้ครับ ซัก2หุน เจาะไปเบาๆแล้วหัวมันจะขาดหลุดออก(ระวังอย่าให้กินเนื้อเคส) ใช้ตะปูเคาะเบาๆมันก็หลุดแล้วครับ

เวลาใส่กลับก็รูเดิมครับไปซื้อดอกรีเวทมายาวซัก2-3 มมก็เหลือๆแล้วครับสำหรับเคส(ต้องมีคีมย้ำด้วย)หาซื้อได้ตามร้านก่อสร้างหรือ อมรก็มีขายครับ

ส่วนการหันอาร์ดดิส แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน ที่แน่ๆคือต้องตัีดของเดิมออกมาก่อน ดูตามลายเซ็นผมก็ได้ เป็นแนวทางเฉยๆ
    ตามท่านเอกว่านั่นแหละ ตามไปดูในกระทู้โชว์ลาวได้ อิอิ ของเพียบ เหอะๆ

OverclockZone Member saksith's Avatar

กิเลสมาบานเลย อยากทำๆๆๆ

OverclockZone Member icepro's Avatar
    กรุงเทพ - ปทุมธานี

มีความคิดที่อยากจะหมุนช่อง HDD ใส่แนวขวางแบบเค้ามั่ง สงสัยเดี๋ยวมีรื้อ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks