ช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยคร้าบ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยคร้าบ

OverclockZone Member chanari's Avatar
    เชียงราย ท่าสุด

Default ช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยคร้าบ

ใช้บอร์ด ASROCK ALIVENF6P-VSTA

มีงบประมาณ 3000 (เพิ่มได้อีก 500)

เน้นเล่นเกมนะครับ

ขอแบบที่มันทนหน่อยก็ดีนะครับ เพราะผมเปิดค่อนข้างจะทั้งวัน + ห้องไม่มีแอร์

แต่อยู่เชียงรายอากาศค่อนข้างดี

เน้นมือ1 แต่ถ้ามือ2มีแนะนำก็ลองดูครับ

ขอบพระคุณมากคร้าบ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

4670/9600GSO

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

9600GT ครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

4670 ICEQ TuRB๐

OverclockZone Member chanari's Avatar

4670 ICEQ TuRB๐ กับไม่ Turbo มันต่างกันเยอะไหมครับ เห็นราคาต่างกัน70บาท

แล้วก็มอนิเตอร์ของผมเป็นแบบเก่าๆนะครับ มันจะมีช่องเสียบไหมหว่า หรือว่ามีตัวต่อ หรือว่าเสียบได้หมด

เรื่องของ supply ด้วยนะครับ ว่าการ์ดเหล่านี้จำเป็นต้องใช้ supply เท่าไร ยังไง

ขอบคุณมากๆคร้าบ ว่าแต่ไม่มีของ sapphire บ้างเลยหยอ การ์ดสวยอ่า ><"

ดันตัวเองครับ T_T

OverclockZone Member GangZom's Avatar

Quote Originally Posted by chanari View Post
    4670 ICEQ TuRB๐ กับไม่ Turbo มันต่างกันเยอะไหมครับ เห็นราคาต่างกัน70บาท

แล้วก็มอนิเตอร์ของผมเป็นแบบเก่าๆนะครับ มันจะมีช่องเสียบไหมหว่า หรือว่ามีตัวต่อ หรือว่าเสียบได้หมด

เรื่องของ supply ด้วยนะครับ ว่าการ์ดเหล่านี้จำเป็นต้องใช้ supply เท่าไร ยังไง

ขอบคุณมากๆคร้าบ ว่าแต่ไม่มีของ sapphire บ้างเลยหยอ การ์ดสวยอ่า ><"
    น่าจะต่างกันตรง Sink น่ะ ลองไปยืนเลือกทั้งสองอันนั่นละ ชอบแบบไหนก็เอาอันนั้น คุณภาพเยี่ยมเหมือนกัน

OverclockZone Member natdemo's Avatar

9800 หรือ 4850 มือสอง แต่ราคานี้อาจจะหายากหน่อย

Bookmarks

Bookmarks