Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องของแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องของแรม

อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ บอร์ด asus a8n sli deluxe อยู่ ว่ามันเลือกแรมมั้ย พอดีมีkingston
    chip kingston 512*2 อยู่ อยากซื้อมาใส่อีก1GB เพื่อนๆช่วยเลือกยี่ห้อที่เหมาะสมราคาไม่แพงให้หน่อยครับ กำลังเล็ง Roxอยู่ แล้วถ้าเกิดซื้อมาใส่เพิ่ม ก่อนใส่นี้ต้อง set default ใน biosรึเปล่า พอดีOC อยู่ ขอบคุณครับ

กำ ไม่มีใครเคยใช้เลยหรออ

Comment

แล้วไป oc แรมด้วยใหมล่ะ ??

ใส่แรม4แถวไม่เป็นเรื่องดีซักเท่าไรนัก ยิ่งต่างยี่ห้อด้วย บางทีจะมีปัญหา

แถมเล่น 1T ไม่ได้ด้วย

Comment

ใช้ athlon x2 3800+ อัดไปที่ 2.5Ghz แต่ทดแรม 1:2 คิอ ผมกะซื้อ 1GB มาเพิ่มแค่ 1 แถวอ่ะครับ ไม่ได้กะเพิ่ม 512*2

Comment

ดันๆ อยากรู้เหมือนกัน ใช้อยู่

Comment

Working...
          X