Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้วแกะเมนบอร์ดออกมาต่อเปลือยข้าง เปิดยังไงก็ไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สายไฟปุ่ม switch power ที่ต่อเข้ากับเมนบอร์ดอ่ะครับ
    ผมเคยเป็นเสียบผิด เปิดไม่ติด --- T T เศร้า

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
      สายไฟปุ่ม switch power ที่ต่อเข้ากับเมนบอร์ดอ่ะครับ
      ผมเคยเป็นเสียบผิด เปิดไม่ติด --- T T เศร้า
      อ๋อผมใช้ไขควงคับ พัดลมติดหมดแต่จอไม่ติดคับปัยหาที่เจอ

Comment

บอร์ดให้มาหรอคับ

ลองหาเครื่องเป่าแรงๆมา เป่า Slot Ram กับ กาดจอ ดูคับ

เปิดติดแต่จอมึด ผมว่า 2 อย่างนี่แหละ

Comment

พื้นที่ว่างนำไฟฟ้าเปล่าครับ
          ผมเคยเป็น

หรือมีอะไรลัดวงจร

Comment

ลองถอดแบทดูดิครับผมก็เปนไปตั้งค่าให้เปนค่าเริ่มต้นแล้วเป็นแบบคุณเลย <<<เกี่ยวปะเนี่ย ลองดูนะคร้าบ

Comment

ถ้าที่บ้านมี2เครื่อง สเปค ใช้ร่วมกันได้ลอง เอา ซีพียู ไปใส่ดูครับ สลับ cpu กับ เมนบอร์ด ผมเจอมาเเล้วอาการเหมือนกัน จุดธูปให้ Cpuเลยครับ TT

Comment

Cpuเช้คแล้วใช้ได้จ้า

Comment

ที่ว่าเปิดได้แต่ไม่มีภาพขึ้นนะ

ตอนเปิดมีเสียงบูต 1 ครั้งไมครับ

ถ้ามีเสียงผมว่าเป็นที่การ์ดจอหรือจอภาพ
                  ถ้าไม่มีเสียงลองเปลี่ยนถ่าน Bios ดูครับ

แล้วนี้มันหมวดโมดิฟาย หรือว่าถาม-ตอบปัญหาคอมพิวเตอร์เนี่ย??

Comment

เพื่อเป็นแนวทางครับ

1. ถอดแรม (การ์ดจอใส่เหมือนเดิม) เปิดเครื่อง ถ้ามีเสียงร้อง(อ้า ๆ) แสดงว่าเมนบอร์ดไม่เสีย การ์ดจอไม่เสีย ถ้าไม่ร้อง (อ้าๆ)เมนบอร์ดเสีย
                    2. ถอดการ์ดจอ (แรมใส่เหมือนเดิม)เปิดเครื่อง ถ้ามีเสียงร้อง(อ้าๆ) แสดงว่าเมนบอร์ดไม่เสีย แรมไม่เสีย ถ้าไม่ร้อง (อ้าๆ)เมนบอร์ดเสีย

ข้อ 1,2 เป็นการทดสอบ แรม การ์ดจอและเมนบอร์ดครับ

3. ถ้าไม่ร้องทั้งข้อ 1,2 ลองเคลียร์ BIOS ดู

อย่าลืมเช็คอุปกรณ์ทุกตัวว่าแน่นรึเปล่านะครับ

Comment

Originally posted by MSI View Post
                      เพื่อเป็นแนวทางครับ

1. ถอดแรม (การ์ดจอใส่เหมือนเดิม) เปิดเครื่อง ถ้ามีเสียงร้อง(อ้า ๆ) แสดงว่าเมนบอร์ดไม่เสีย การ์ดจอไม่เสีย ถ้าไม่ร้อง (อ้าๆ)เมนบอร์ดเสีย
                      2. ถอดการ์ดจอ (แรมใส่เหมือนเดิม)เปิดเครื่อง ถ้ามีเสียงร้อง(อ้าๆ) แสดงว่าเมนบอร์ดไม่เสีย แรมไม่เสีย ถ้าไม่ร้อง (อ้าๆ)เมนบอร์ดเสีย

ข้อ 1,2 เป็นการทดสอบ แรม การ์ดจอและเมนบอร์ดครับ

3. ถ้าไม่ร้องทั้งข้อ 1,2 ลองเคลียร์ BIOS ดู

อย่าลืมเช็คอุปกรณ์ทุกตัวว่าแน่นรึเปล่านะครับ
                      หรือไมก็หาการ์ด DeBug มาเช็ค จบ!!

Comment

ถามง่ายๆ ต่อสายVGAกับจอคอมยังครับ

Comment

...ปัญหาเส้นผมบังภูเขา ตั้งใจหาจุดบกพร่องมันจริงๆจังๆ ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็ได้ฮะ ของแบบนี้ต้องอาศัยประสบการณ์วิธีแก้ของเหล่าแรปข้างบนนั่นแก้ปัญหาไ้แน่นอน....

Comment

139

Originally posted by nukzahaha View Post
                            ข้อความ : เรื่องของการถอดวิญญาณเพื่อออกจากร่างและคุณจะไปได้ท ุกที่ๆต้ องการคุณลองคิดสิว่ามันจะสนุกสักแค่ไหน
                            วิธี การถอดร่าง
                            1.ทำหลังเที่ยงคืนเท่านั้น

2.จุด ธูปไว้หัวนอน3ดอก

3.นอนหลับตาแล้วตั้งสมาธิให้ ดี

4.นึกถึงที่ๆเราจะไปเปนอันดับแรก
                            5.กลั้น หายใจ10วินาที
                            6.จาดนั้นคุณก้อจะไปในที่ที่คุณต้อง การ
                            7.เมื่อคุณรูสึกว่ากลิ่นธูปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีข าวแล้ว เดิ นเข้าไป
                            8.ถ้าคุณกลับไปไม่ทันคุณจะกลับไปไม่ได้อีก เลย
                            9.ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุณจะสั้นครั้งละไป99 วัน

ใครที่อ่านแล้วคิดดูให้ดีน่ะถ้าอยากจะสนุกก้อต้องมีอ ะไรแลก เปล ี่ยนและนั่นก้อหมายถึงชีวิตของคุณเองนั้นแหละได้มาจา กคัมภีย์เข มรโบราณ

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสต่ออีก5ครั้งไม่ งั้นอีก7วันต่อไปคุ ณจะมีอันเป็นไป
                            ว๊ายอกอีแป้นจะแตก

Comment

มันเสีย...

Comment

สาย 4 พินที่บอร์ด อะ
                                Last edited by noxi; 24 Apr 2009, 10:50:14.

Comment

Working...
                                X