Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดร้านขายhardwareคอมในต่างจังหวัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปิดร้านขายhardwareคอมในต่างจังหวัด

พอดีอยากเปิดร้านขายอะไหล่คอมให้เป็นแบบมาตรฐานหน่อยครับ(เช่นมาตรฐานDcom หรือCom7 เป็นต้น)
    แถวบ้านมีแต่ร้านแบบ..ไม่ค่อยดีเท่าไหร่...ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะถ่ายทอดประสบการณ์และรายละเอียดให้ผมได้มั้ยครับ(ยังไม่รู้จะเริ่มยังไงดีแต่ทำเลมีแล้ว)

ขอความกรุณาด้วยครับ

ปล.ตอนนี้อยู่กรุงเทพฯ กะว่าจะไปเปิดที่จังหวัดเลยครับ
    Last edited by ppp1983; 22 Apr 2009, 14:56:23.

จ.เลย เหรอ อืมอืม ดีครับ
    เปิดเลยผมจะไปอุตหนุนครับ
    ว่าแต่เปิดแถวไหนอะ??

Comment

Comment

ดันให้ ผมก็อยากมีร้าน hardware ในฝันที่ทุกคนรู้จักเป็นของตัวเองเหมือนกันครับ

Comment

ปกติร้านคอมแถวๆต่างจัวหวัดมันก็จะอยู่ในห้างไม่ก็ ตึกคอมหล่ะมั่ง ส่วนพวกของที่ขายกันส่วนใหญ่ก็ระดับล่าง-กลาง พวก Extreme นี้น้อยร้านจะมีขาย อย่างตึกคอมพัทยาไปเดินมานี้ แค่ EP45-UD3R ยังหายากไม่ใช้ขายหมด แต่เค้าไม่เอามาขาย ยิ่งพวกเคส ซิ้ง สายuv หรืออื่นๆไม่ต้องพูดถึง ทั่งห้างรวมกันยังไม่ถึง 10แบบเลยมั่ง บางทีมีก็มีแค่ไอที่ตั่งโชวนั้นแหละจะเอาแบบใหม่แกะกล่องก็ไม่มี บางร้านแล้วใหญ่ ของตั่งโชวหน้าร้านอย่างหรูไปถามบอกของไม่มี มีแต่กล่องตั่งโชว เอ่อ...

Comment

สู้ ๆ ครับท่าน

Comment

Originally posted by panot_102 View Post
              ที่วังสะพุงครับ ใกล้ๆ บขส. บ้านผมอยู่ตรงร้านไก่ทอดวังสะพุงหัวสะพานครับ
              ว่างๆไปอุตหนุนไก่ทอดที่ร้านผมด้วยน่ะครับ อิอิ
              Last edited by ppp1983; 23 Apr 2009, 09:15:14.

Comment

Working...
              X